पंतप्रधान नरेंद्र मोदी शुक्रवार, १३ फेब्रुवारी रोजी दुपारी १:३० वाजता सेवा तीर्थ येथील त्यांच्या नवीन कार्यालयाचे उद्घाटन करतील. पंतप्रधान कार्यालयासोबतच, पंतप्रधान कर्तव्य भवन- १ आणि २ चे उद्घाटन देखील करतील, ज्यामध्ये अर्थ, संरक्षण, आरोग्य आणि कुटुंब कल्याण, शिक्षण आणि इतर अनेक प्रमुख मंत्रालये असतील. पीएमओ व्यतिरिक्त, सेवा तीर्थमध्ये राष्ट्रीय सुरक्षा परिषद सचिवालय, कॅबिनेट सचिवालय देखील असेल. सेंट्रल व्हिस्टाच्या पुनर्विकासातील हे एक महत्त्वाचे पाऊल आहे.
पंतप्रधान कार्यालयाने जारी केलेल्या अधिकृत निवेदनात म्हटले आहे की, “हे उद्घाटन भारताच्या प्रशासकीय प्रशासन स्थापत्यकलेतील एक परिवर्तनकारी टप्पा आहे आणि आधुनिक, कार्यक्षम, सुलभ आणि नागरिक- केंद्रित प्रशासन परिसंस्था तयार करण्याच्या पंतप्रधानांच्या वचनबद्धतेचे प्रतिबिंब आहे.” निवेदनात पुढे म्हटले आहे की, अनेक दशकांपासून, सेंट्रल व्हिस्टा परिसरातील अनेक ठिकाणी पसरलेल्या आणि जुन्या पायाभूत सुविधांमधून अनेक प्रमुख सरकारी कार्यालये आणि मंत्रालये कार्यरत होती. या विखुरलेल्या परिस्थितीमुळे ऑपरेशनल अकार्यक्षमता, समन्वय आव्हाने, वाढत्या देखभाल खर्च आणि कमी दर्जाचे कामकाजाचे वातावरण निर्माण झाले. नवीन इमारत संकुल आधुनिक, भविष्यासाठी तयार सुविधांमध्ये प्रशासकीय कार्ये एकत्रित करून या समस्यांचे निराकरण करतात.
हे ही वाचा:
“राहुल गांधींचे संसदीय सदस्यत्व रद्द करून निवडणूक लढवण्यावर आजीवन बंदी घाला!”
कानपूरमधील तंबाखू उद्योजकाच्या मुलाला लॅम्बोर्गिनी अपघात प्रकरणी अटक
बेंगळुरूमध्ये निवृत्त नौदल कॅप्टन वडिलांसह दंतवैद्य आईची हत्या
तुर्कीच्या संसदेत हाणामारी; न्यायमंत्र्यांच्या नियुक्तीवरून गदारोळ
सरकारच्या २४x७ सेवा प्रोत्साहनाचा भाग म्हणून डिसेंबर २०२५ मध्ये गृहमंत्री अमित शाह यांनी यासंबंधी घोषणा केली. एक्सवरील संदेशात अमित शाह म्हणाले की, गेल्या ११ वर्षांपासून मोदी सरकार सत्तेचा नाही तर सेवेचा समानार्थी आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी सेवेचा संकल्प पुन्हा व्यक्त केला आहे आणि पंतप्रधान कार्यालयाचे नाव ‘सेवा तीर्थ’ असे ठेवले आहे. त्याच वेळी, राजभवन आणि राज निवास यांचे नाव लोकभवन आणि लोक निवास असे केले जात आहे.”







