मंत्री नितेश राणे यांनी गणेशोत्सवाच्या काळात कोकणासाठी धावणाऱ्या ‘मोदी एक्सप्रेस’ विशेष गाडीचे कौतुक केले. ही सेवा ही भारतीय जनता पक्षाच्या जनसेवेच्या भावनेचे प्रतीक असल्याचे त्यांनी सांगितले. मंत्री नितेश राणे यांनी आयएएनएसशी बोलताना म्हटले, “मागील १३ वर्षांपासून आम्ही ‘मोदी एक्सप्रेस’च्या माध्यमातून कोकणासाठी मोठ्या संख्येने प्रवाशांना सुविधा पुरवत आहोत. मुंबईत नोकरी किंवा व्यवसाय करणारे अनेक जण गणेशोत्सवाच्या काळात आपल्या गावी जायला इच्छुक असतात. अशा लोकांसाठी ही विशेष रेल्वे सेवा सुरू करण्यात आली आहे. गाडी सुटते तेव्हा प्रत्येकाच्या चेहऱ्यावर वेगळीच आनंदाची झलक दिसते. ही सेवा भाजपाच्या जनसेवेच्या भावनेचे द्योतक आहे.”
ते पुढे म्हणाले, आपण विष्णू भगवानाच्या बाराही अवतारांची पूजा करतो. आपले सण आपल्या परंपरांशी जोडलेले आहेत. महाराष्ट्रात शहर असो वा खेडेगाव, हिंदू सण मोठ्या उत्साहात साजरे केले जातात. अशा वेळी शाळांमध्ये मुलांना हिंदू धर्म आणि सनातन संस्कृतीविषयी शिकवले जाणे गरजेचे आहे, जेणेकरून त्यांना आपल्या मुळांचा आणि परंपरांचा परिचय होईल. मनसे प्रमुख राज ठाकरे यांनी काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्या ‘मत चोरी’ या वक्तव्याला दिलेल्या पाठिंब्याची त्यांनी टीका केली. राणे म्हणाले, “आम्ही रेल्वेच्या माध्यमातून जी सेवा दिली, तीही काही लोकांना ‘मत चोरी’ वाटते. प्रत्यक्षात आम्ही २४ तास लोकांची सेवा करतो. लोकांचे मन जिंकून आम्हाला मत मिळते, पण काही जण त्याला ‘चोरी’ म्हणतात. जे स्वतः काही करत नाहीत, ते इतरांच्या मेहनतीला बदनाम करण्याचा प्रयत्न करतात. हा त्यांचा फक्त नाटकबाजपणा आहे.”
हेही वाचा..
दक्षिण कोरियाच्या सैन्याने झाडल्या गोळ्या !
अंतराळवीर शुभांशुचे लखनौला आगमन
जम्मू-कश्मीरमध्ये मुसळधार पावसाने हाहाकार
उद्धव ठाकरे वारंवार सैन्याचा अपमान करतात
राणे म्हणाले, सुप्रिया ताईंना जर काही बोलायचे असेल तर केवळ हिंदू धर्माविषयीच का? त्यांच्यात हिंमत असेल तर इतर धर्मांच्या सणांविषयी का बोलत नाहीत? फक्त हिंदू धर्म आणि आपल्या देवी-देवतांनाच लक्ष्य का केले जाते? इतर धर्मांवर काही बोलल्यास अशा वक्तव्यांचे परिणाम काय होतात, हे त्यांना लगेच कळेल. सनातन धर्माला वारंवार लक्ष्य करणे योग्य नाही.” शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे गट) प्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी भारत–पाकिस्तान क्रिकेट सामना आणि ‘ऑपरेशन सिंदूर’वर केलेल्या वक्तव्याबाबत राणे म्हणाले, “एखाद्या गल्लीतील नेत्याला देशाच्या पंतप्रधानांना सल्ला देण्याचा काही अधिकार नाही. आपल्या पंतप्रधानांना पाकिस्तानला कसा प्रत्युत्तर द्यायचा याचा अनुभव आहे आणि आपल्या कार्यकाळात त्यांनी पाकिस्तानला त्याची औकात दाखवून दिली आहे. उद्धव ठाकरे यांनी या विषयावर बोलण्याइतकी पात्रता नाही. त्यांनी आपल्या मर्यादेत राहावे.”







