मध्य प्रदेशाची राजधानी भोपाळ येथे गणेश विसर्जन मिरवणुकीदरम्यान झालेल्या गोंधळावरून राजकारण तापले आहे. भाजप आमदार रमेश्वर शर्मा यांनी भोपाळच्या आरिफ नगरात गणेश विसर्जन मिरवणुकीवर झालेल्या दगडफेकीचा निषेध केला. त्यांनी सांगितले की उपद्रव करणाऱ्यांचे हात मोडले जातील आणि त्यांना तुरुंगात पाठवले जाईल. भाजप आमदार रमेश्वर शर्मा यांनी बोलताना म्हटले, “भोपाळ असो, बुरहानपूर असो किंवा दुसरी कुठलीही जागा असो, आम्ही सरकारकडून हाच आग्रह करतो की सर्वांनी आपले धार्मिक सण आनंद आणि उत्साहाने साजरे करावेत. पण इतके मात्र लक्षात ठेवावे की गणेश विसर्जनाची मिरवणूक असो, दुर्गोत्सव असो, हनुमान जयंती असो, महावीर जयंती असो, गुरु नानक जयंती असो, बुद्ध पूर्णिमा असो किंवा इतर कुठलाही धार्मिक उत्सव, जे लोक यावर दगडफेक करतील त्यांचे हात मोडले जातील आणि त्यांना तुरुंगात पाठवले जाईल.”
आरिफ नगरात गणेश विसर्जन मिरवणुकीवर झालेल्या दगडफेकीवर भाजप आमदार रमेश्वर शर्मा म्हणाले, “जर कोणी दगड फेकेल तर प्रशासन कठोर प्रतिक्रिया देईल. त्यामुळे कुणीही भ्रमात राहू नये. ही बिर्याणी खाऊन खुश करणारी सरकार नाही. या धार्मिक सोहळ्यांदरम्यान उपद्रव करणाऱ्यांचे हात मोडले जातील आणि त्यांना तुरुंगात टाकले जाईल.” मध्य प्रदेश सरकारमधील कॅबिनेट मंत्री विश्वास सारंग यांनी आरिफ नगरातील दगडफेकीवर प्रतिक्रिया देताना म्हटले, “या प्रकरणात कारवाई करण्यात आली आहे.
हेही वाचा..
नेपाळ परिस्थितीबद्दल भारत चिंतित
जीएसटी २.० च्या रोलआउटनंतर कशाला मिळणार चालना ?
गूगल सर्चचा एआय मोड आता हिंदीतही !
नमो घाटही पुराच्या पाण्याखाली, प्रशासन सतर्क
मध्य प्रदेश हा शांततेचा द्वीप आहे आणि त्यात कुणालाही विघ्न घालण्याची परवानगी दिली जाणार नाही. आमच्या सरकारने आधीही कठोर कारवाई केली आहे आणि पुढेही करेल. मध्य प्रदेशात प्रत्येक सनातन सण भव्यतेने साजरा केला जाईल आणि जो कोणी हस्तक्षेप करण्याचा प्रयत्न करेल त्याला सोडले जाणार नाही.” मध्य प्रदेशातील भोपाळ येथे गणेश मूर्ती विसर्जनादरम्यान दोन समुदायांमध्ये तणावाची परिस्थिती निर्माण झाली. भोपाळच्या आरिफ नगरात ८ सप्टेंबरच्या रात्री गणेश विसर्जन मिरवणुकीदरम्यान अचानक दगडफेक झाल्याने वातावरण तणावपूर्ण झाले.







