29 C
Mumbai
Sunday, December 14, 2025
घरविशेषमतदार यादीच्या परीक्षणाबाबत गैरसमज पसरवण्याची काय गरज

मतदार यादीच्या परीक्षणाबाबत गैरसमज पसरवण्याची काय गरज

Google News Follow

Related

बिहारमध्ये विधानसभा निवडणुकीपूर्वी मतदार यादीचे विशेष सखोल पुनरीक्षण (SIR) अभियान सुरू आहे. या पार्श्वभूमीवर भाजपचे राष्ट्रीय प्रवक्ते शाहनवाज हुसैन यांनी स्पष्ट केले की, मतदार यादीच्या परीक्षणाबाबत कोणत्याही प्रकारचा गैरसमज निर्माण करण्याची आवश्यकता नाही, कारण ही प्रक्रिया निवडणूक आयोग चांगल्या हेतूने राबवत आहे. भाजप नेते हुसैन म्हणाले की, राजद आणि काँग्रेसला आधीच आपला पराभव दिसत आहे, म्हणून ते आधीच पराभवाचे खापर निवडणूक आयोगावर फोडण्याचा प्रयत्न करत आहेत. पत्रकारांशी संवाद साधताना त्यांनी सांगितले की, निवडणूक आयोगाला सॉफ्ट टार्गेट बनवले जात आहे. त्यांनी यावेळी बिहारमधील बीएलओ (बूथ लेव्हल ऑफिसर) यांचंही कौतुक करत सांगितले की, ते चांगल्या पद्धतीने काम करत आहेत.

ते पुढे म्हणाले, “फक्त त्याच मतदाराचे नाव यादीतून हटवले जाईल ज्याचे निधन झाले आहे किंवा ज्यांचे नाव दोन ठिकाणी आहे. योग्य मतदारांचे नाव कधीही हटवले जाणार नाही. बांगलादेशात सत्यजित रे यांच्या घराची तोडफोड झाल्याच्या घटनेबाबत त्यांनी ती दुर्दैवी असल्याचे म्हटले आणि बांगलादेशकडे सुधारण्याची कोणतीही आशा नाही, असे सांगितले.

हेही वाचा..

राहुल गांधी हे सवयीचे गुन्हेगार

चांदी खरेदीदारांसाठी आनंदाची बातमी

अभिषेकच्या अभिनयाचे ‘बिग बी’ झाले कौतुक

मोगलपुरात ऐजाज रेसिडेन्सी इमारतीला आग

धर्मांतराच्या विषयावर शाहनवाज हुसैन म्हणाले की, “कोणालाही फसवून, आमिष दाखवून किंवा लग्नाच्या नावाखाली धर्म बदलायला लावण्याचा अधिकार नाही. जर कोणाला आमिष दाखवून धर्मांतर घडवून आणले जात असेल, तर त्याविरुद्ध कठोर कारवाई केली पाहिजे.” त्यांनी सांगितले की, महाराष्ट्रात अशा प्रकारच्या धर्मांतरविरोधी कायद्याची तयारी सुरू आहे. सर्व राज्यांमध्ये धर्मांतरविरोधी कायदा असायलाच हवा, असेही ते म्हणाले. SCO (शांघाय कोऑपरेशन ऑर्गनायझेशन) परिषदेबाबत त्यांनी सांगितले की, “आतंकवाद मुळीच सहन केला जाणार नाही. केंद्रीय परराष्ट्र मंत्री जयशंकर यांनी चीनसमोरच पाकिस्तानची खरडपट्टी काढली आहे. भारत आतंकवादाबाबत कोणताही तडजोड करणार नाही.”

पंतप्रधान नरेंद्र मोदींच्या आगामी बिहार दौऱ्याबाबत, शाहनवाज हुसैन म्हणाले की, “पंतप्रधान मोदी १८ जुलै रोजी मोतिहारी येथे येत आहेत. ते बिहारमध्ये येतात, तेव्हा अनेक सौगात घेऊन येतात. मोदी येतील, आनंद घेऊन येतील.” त्यांनी सांगितले की, बिहारच्या जनतेला आपल्या पंतप्रधानांची उत्सुकतेने प्रतीक्षा आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
284,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा