भारताचा इंग्लंडवर सहा विकेट्सनी दणदणीत विजय — चौथा टी-२० जिंकत मालिका खिशात
भारतीय महिला क्रिकेट संघाने इंग्लंडविरुद्धचा चौथा टी-२० सामना सहा विकेट्सने जिंकला आणि पाच सामन्यांच्या मालिकेत ३-१ अशी निर्विवाद आघाडी घेतली. मँचेस्टरमधील ओल्ड ट्रॅफर्ड मैदानावर हा विजय नोंदवण्यात आला आणि या विजयासह भारताने इंग्लंडविरुद्ध घरच्या किंवा परदेशी भूमीवर पहिल्यांदाच टी-२० द्विपक्षीय मालिका जिंकली.

१२७ धावांच्या माफक लक्ष्याचा पाठलाग करताना, भारताची सलामी जोडी स्मृती मानधना (३२ चेंडूत ३१ धावा) आणि शेफाली वर्मा (१९ चेंडूत ३१ धावा) यांनी वेगवान सुरुवात केली आणि सातव्या षटकात ५६ धावांची भागीदारी केली. तथापि, ऑफ-स्पिनर चार्ली डीनने शेफालीला बाद केले, ज्यामुळे इंग्लंडला पहिले यश मिळाले. लवकरच स्मृतीही पॅव्हेलियनमध्ये परतली आणि इंग्लंडच्या पुनरागमनाच्या आशा निर्माण झाल्या.
यानंतर, कर्णधार हरमनप्रीत कौर (२५ चेंडूत २६ धावा) आणि जेमिमा रॉड्रिग्ज (२२ चेंडूत नाबाद २४ धावा) यांच्यात ४८ धावांची भागीदारी झाली, ज्यामुळे संघाला तीन षटके शिल्लक असताना लक्ष्य गाठता आले.

तत्पूर्वी, इंग्लंडने सलग चौथ्यांदा नाणेफेक जिंकली आणि फलंदाजीचा निर्णय घेतला. परंतु तिसऱ्या सामन्यासारखी सुरुवात पुन्हा करणे इंग्लिश सलामीवीरांसाठी कठीण ठरले. सोफिया डंकले (१९ चेंडूत २२ धावा) आणि डॅनी वायट-हॉज (७ चेंडूत ५ धावा) यांना दीप्ती शर्मा आणि एन. श्री चर्नी यांनी पॉवरप्लेमध्येच पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले.
यानंतर, अॅलिस कॅप्सी (२१ चेंडूत १८ धावा) आणि कर्णधार टॅमी ब्यूमोंट (१९ चेंडूत २० धावा) यांनी डाव सांभाळण्याचा प्रयत्न केला, परंतु भारतीय फिरकीपटूंनी उत्तम नियंत्रण दाखवले आणि नियमित अंतराने विकेट्स घेत राहिले.

सातव्या ते विसाव्या षटकांदरम्यान, भारतीय फिरकीपटूंनी नऊ षटके टाकली, ज्यामध्ये त्यांनी फक्त ५६ धावा देऊन पाच विकेट्स घेतल्या. भारताकडून राधा यादव सर्वात यशस्वी गोलंदाज ठरली. तिने तिच्या चार षटकांत १५ धावा देत २ बळी घेतले.
सोफी एक्लेस्टोन आणि इस्सी वोंग यांनी शेवटच्या षटकात काही मोठे फटके मारले पण इंग्लंडचा १२६ धावांचा डोंगर तो टिकवण्यासाठी पुरेसा नव्हता.
भारताकडे आता मालिकेत ३-१ अशी अजिंक्य आघाडी आहे आणि अंतिम सामना फक्त औपचारिकता आहे.







