भारतीय वायुसेनेचे ग्रुप कॅप्टन शुभांशु शुक्ला यशस्वी अंतराळ प्रवासानंतर आपल्या घरी लखनौला परतत आहेत. शुभांशु शुक्ला सोमवार रोजी लखनौमध्ये पोहोचतील. त्यांच्या स्वागतासाठी बॅनर आणि पोस्टर लावण्यात आले आहेत. कुटुंबीय आणि शेजारभर उत्साहाचे वातावरण आहे. प्रत्येकजण अंतराळवीर शुभांशु यांची एक झलक पाहण्यासाठी आतुर आहे. शुभांशु शुक्ला यांचे वडील शंभू दयाल यांनी बोलताना सांगितले, “राज्यभरातील लोक आमच्या मुलाला आशीर्वाद देत आहेत आणि त्याच्या स्वागताची तयारी करत आहेत, ही खूप मोठी गोष्ट आहे. आमच्यासाठी ही अभिमानाची बाब आहे आणि आम्हाला फार आनंद वाटतो आहे. आमच्या मुलाला एवढं प्रेम व सन्मान मिळतो आहे, ही आमच्यासाठी मोठी गोष्ट आहे आणि लोक त्याची आतुरतेने वाट पाहत आहेत.”
ते पुढे म्हणाले, “शुभांशुची लोक खूप काळापासून वाट पाहत होते, आणि आता तो क्षण आला आहे. शुभांशुला संपूर्ण देश आणि राज्यातील जनतेचं प्रेम आणि आशीर्वाद लाभला आहे. अंतराळ मोहिमाही लोकांच्या आशीर्वादामुळे यशस्वी झाली आहे. काही सुरक्षा कारणांसंबंधी बाबी देखील आहेत. पुढे काय करता येईल, ते आपण पाहू. घराबाहेर रस्त्याचं कामही पूर्ण झालं आहे. सरकार चांगलं काम करत आहे. या रस्त्याचा सर्वांना फायदा होईल, ही मोठी आनंदाची गोष्ट आहे.”
हेही वाचा..
जम्मू-कश्मीरमध्ये मुसळधार पावसाने हाहाकार
उद्धव ठाकरे वारंवार सैन्याचा अपमान करतात
भारतामध्ये मत्स्य उत्पादन १०४ टक्क्यांनी वाढले
आठ कंपन्यांच्या बाजारमूल्यात १.७२ लाख कोटींची वाढ
शुभांशु शुक्ला यांच्या आई आशा शुक्ला म्हणतात, “मोठ्या उत्साहाने तयारी सुरू आहे. सगळे खूप आनंदी आहेत आणि संपूर्ण कुटुंब शुभांशुच्या भव्य स्वागतासाठी सज्ज आहे. सोमवार रोजी आम्ही विमानतळावर जाऊ, तिथे त्यांना भेटू आणि संपूर्ण उत्साहाने जल्लोष करू. शुभांशुची बहीण सुचि मिश्रा म्हणाल्या, “भावाच्या घरी येण्याच्या प्रसंगी अपार आनंदाचं वातावरण आहे. आनंद व्यक्त करण्यासाठी आमच्याकडे शब्दच अपुरे आहेत. लवकर भेट होईल अशी अपेक्षा आहे. आमच्यासाठी तो पूर्वीसारखाच आहे. भावाने देशाचा गौरव वाढवण्याचं काम केलं आहे. शुभांशुप्रति लोकांचं अपार प्रेम आहे, जे वेगवेगळ्या प्रकारे ते व्यक्त करत आहेत. प्रोटोकॉलमुळे फारशी माहिती मिळालेली नाही. मात्र माझ्या माहितीनुसार, लखनौमध्ये विमानतळावर आगमन झाल्यानंतर रोड शो होईल. त्यानंतर शाळेत कार्यक्रम होणार आहे आणि नंतर ते मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांना भेटतील.”







