23 C
Mumbai
Sunday, January 25, 2026
घरबिजनेसभारताला राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धांची जबाबदारी मिळणे हा अभिमान

भारताला राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धांची जबाबदारी मिळणे हा अभिमान

Google News Follow

Related

भारताला २०३० राष्ट्रकुल (कॉमनवेल्थ) क्रीडा स्पर्धांचे आयोजन करण्याची संधी मिळाल्यानंतर गुरुवारी भारतीय जनता पक्षाचे खासदार प्रवीण खंडेलवाल यांनी आनंद व्यक्त केला. हे भारतासाठी अभिमानाचे पाऊल असल्याचे सांगताना त्यांनी स्पष्ट केले की या मोठ्या आंतरराष्ट्रीय क्रीडा सोहळ्यामुळे व्यापारातही मोठी वाढ दिसून येईल. प्रवीण खंडेलवाल बोलताना म्हणाले, “भारताला कॉमनवेल्थ स्पर्धांची जबाबदारी मिळणे ही अत्यंत गौरवाची बाब आहे. आता पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वात भारत २०३० मध्ये राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धांची मेजबानी करणार आहे. हे निश्चितच पीएम मोदींच्या ‘खेळो इंडिया’ या दृष्टीकोनाचा एक महत्त्वाचा भाग आहे. यामुळे भारतात क्रीडा क्षेत्राला अधिक प्रोत्साहन मिळेल. अहमदाबादला या स्पर्धांचे मुख्य स्थळ म्हणून निवडण्यात आले आहे. ज्या शहरांमध्ये असे मोठे आयोजन केले जाते, तेथे व्यापाराला वेगाने उभारी येते. एक व्यापारी संघटनेचा प्रतिनिधी म्हणून मी व्यापारातील अफाट संधी यामध्ये पाहू शकतो.”

यावेळी त्यांनी पश्चिम बंगालमधील मतदार यादीतील विशेष सखोल पुनरावलोकन (SIR) प्रक्रियेवरील विवादाबाबत ममता सरकारवर टीका केली. ते म्हणाले, “निवडणूक आयोग SIR प्रक्रिया आपल्या अधिकारात राहूनच पार पाडत आहे. सर्वोच्च न्यायालयानेही यापूर्वी हे स्पष्ट केले आहे की मतदार सूची शुद्ध करण्याची जबाबदारी निवडणूक आयोगाची आहे. पश्चिम बंगालमध्ये सुरू असलेला SIR कार्यक्रम कोणत्याही परिस्थितीत थांबणार नाही. मतदार सूची पूर्णपणे शुद्ध केली जाईल.” ते पुढे म्हणाले, “विरोधी पक्षांचा जो डाव होता. घुसखोर आणि मृत व्यक्तींना मतदार यादीत समाविष्ट करण्याचा तो आता संपत चालला आहे. त्यामुळेच त्यांच्या पायाखालची जमीन सरकत असून याच कारणामुळे ते सरकारविरोधात सतत वक्तव्ये करत आहेत.”

हेही वाचा..

सी-डॉट आणि आयआयटी रूडकी यांच्यात झाला एमओयू

एसआयआर : सर्वोच्च न्यायालयाचे निर्देश विरोधी पक्षांसाठी चपराक

बिहारमध्ये गुन्हेगारांची तयार होतय ‘कुंडली’

लॉजिस्टिक्स खर्च जीडीपीच्या ८ टक्क्यांखाली

पश्चिम बंगालमध्ये ‘इंडिया’ आघाडीतील नेतृत्वाच्या असमंजसावर बोलताना त्यांनी टीका केली, “विरोधकांमध्ये राजकीय संधीसाधूपणा आहे. तोच या ‘ठगबंधन’चा खरा चेहरा आहे. तिथे प्रश्न आहे की नेतृत्व करणार कोण? पण नेतृत्वाची क्षमता कोणाकडेही नाही. जर एखाद्याला यशस्वी गठबंधनाचे प्रत्यक्ष उदाहरण पाहायचे असेल, तर पंतप्रधान मोदी यांच्या नेतृत्वातील एनडीए युती हे उत्तम उदाहरण आहे, ज्यात सर्व पक्ष परस्परांशी समन्वय साधून विजय प्राप्त करतात.”

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
288,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा