28 C
Mumbai
Sunday, March 29, 2026
घरबिजनेसपुण्यात प्रॉपर्टी रजिस्ट्रेशनमध्ये १३ टक्क्यांची वाढ

पुण्यात प्रॉपर्टी रजिस्ट्रेशनमध्ये १३ टक्क्यांची वाढ

परवडणाऱ्या घरांची मागणी वाढली

Google News Follow

Related

पुण्याच्या प्रॉपर्टी बाजारात या वर्षी जानेवारी ते ऑगस्ट दरम्यान रजिस्ट्रेशनमध्ये मागील वर्षाच्या समान कालावधीतून १३ टक्क्यांनी वाढ झाली आहे, जे गेल्या चार वर्षांतील शहराचे सर्वोत्तम प्रदर्शन मानले जाते. ही माहिती गुरुवारी प्रसिद्ध झालेल्या अहवालात दिली आहे. नाइट फ्रँक इंडिया यांच्या अहवालानुसार, या कालावधीत स्टांप शुल्क संकलनातही वार्षिक आधारावर १५ टक्क्यांची वाढ झाली आहे, जी ऑगस्टमध्ये विक्रीमध्ये थोडीशी घट झाली तरीही राहणीमान बाजारातील सततच्या मागणीची गती दर्शवते.

अहवालात म्हटले आहे की, ऑगस्टमध्ये शहरात १३,२५३ प्रॉपर्टी ट्रान्झॅक्शन्स नोंदवले गेले, जे वार्षिक आधारावर ३ टक्क्यांनी कमी आहेत, आणि यामधून ४८५ कोटी रुपयांचे स्टांप शुल्क मिळाले. ऑगस्टमध्ये परवडणाऱ्या घरांच्या विभागात प्रॉपर्टी व्यवहार सर्वाधिक झाले, जे महिन्यातील एकूण रजिस्ट्रेशनच्या ३० टक्क्यांवर होते. परवडणाऱ्या घरांमध्ये २५ लाख रुपयांपर्यंतच्या प्रॉपर्टीचा समावेश होतो.

हेही वाचा..

माता कूष्मांडाचे रहस्यमय मंदिर

भारताने २७ गिगावॉट अक्षय उर्जा क्षमता वाढवली

भाजपाकडून बिहार, बंगाल, तामिळनाडूत निवडणूक प्रभार्यांची नियुक्ती

युपी: बेकायदेशीर मदरशाच्या शौचालयात ४० अल्पवयीन मुली आढळल्या!

२५ लाख रुपयांपर्यंतच्या एकूण ३,९७५ युनिट्सच्या नोंदणीसह, या विभागात मागील वर्षाच्या समान कालावधीतून वार्षिक आधारावर १७ टक्क्यांची वाढ पाहण्यात आली. अहवालात असेही सांगितले आहे की, प्रीमियम घरांची मागणी देखील वाढली असून १ कोटी रुपयांपेक्षा जास्त किमतीच्या घरांच्या विक्रीत मागील वर्षाच्या १५ टक्क्यांवरून १६ टक्क्यांवर वाढ झाली आहे.

एकूण विक्रीत १ कोटी रुपयांपर्यंतच्या प्रॉपर्टीची अजूनही सर्वाधिक भागीदारी आहे, तरीही पुनरावलोकन कालावधीत ही भागीदारी ८५ टक्क्यांवरून ८४ टक्क्यांवर आली आहे. नाइट फ्रँक इंडिया चे अध्यक्ष व व्यवस्थापकीय संचालक शिशिर बैजल यांनी सांगितले की, पुण्याच्या प्रॉपर्टी बाजारात मागील वर्षाच्या तुलनेत रजिस्ट्रेशन व राजस्वात काही घट दिसली, पण एकूण मागणी टिकून आहे.

त्यांनी पुढे सांगितले की, वर्ष-आणि-वर्ष विक्री व राजस्वात दिसलेली मजबुती, बदलत्या बाजार परिस्थितींनुसारही, पुण्याच्या रहिवासी बाजारातील मागणीची खोली दर्शवते. ८०० चौ.फूटपेक्षा मोठ्या अपार्टमेंटच्या मागणीत १ टक्क्यांनी वाढ होऊन ३३ टक्के झाली, तर ५०० चौ.फूटपेक्षा लहान अपार्टमेंटच्या मागणीत ५ टक्क्यांनी वाढ होऊन २७ टक्के झाली आहे. ऑगस्टमध्ये मध्य पुण्यात ६८ टक्के व्यवहार झाले, जे मागील वर्षाच्या तुलनेत थोडे कमी आहेत.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
300,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा