31 C
Mumbai
Friday, December 12, 2025
घरक्राईमनामाओरिओ बिस्कीट अन् कॅप्सुलमधून कोकेनची तस्करी, ६२.६ कोटी रुपयांचा साठा जप्त!

ओरिओ बिस्कीट अन् कॅप्सुलमधून कोकेनची तस्करी, ६२.६ कोटी रुपयांचा साठा जप्त!

मुंबई विमानतळावर डीआरआय विभागाची कारवाई 

Google News Follow

Related

महसूल गुप्तचर संचालनालयाच्या (डीआरआय) पथकाने मुंबई विमानतळावर एका भारतीय महिलेकडून ६२.६ कोटी रुपयांचे कोकेन जप्त केले. गुप्त माहितीच्या आधारे ही कारवाई करण्यात आली, ज्यामध्ये महिलेचा ड्रग्ज तस्करीत सहभाग असल्याचे उघड झाले. डीआरआय अधिकाऱ्यांच्या म्हणण्यानुसार, त्यांना १४ जुलै रोजी दोहाहून मुंबईला येणारी एक महिला प्रवासी ड्रग्जची तस्करी करणार असल्याची माहिती मिळाली होती. महिला मुंबई विमानतळावर येताच तिला थांबवण्यात आले आणि तिच्या सामानाची कसून तपासणी करण्यात आली.

ओरिओ बिस्किट बॉक्समध्ये कोकेन
तपासणीदरम्यान, महिलेच्या बॅगेतून ६ ओरिओ बिस्किट बॉक्स आणि तीन चॉकलेट बॉक्स जप्त करण्यात आले. जेव्हा हे बॉक्स उघडले गेले तेव्हा त्यामध्ये पांढऱ्या पावडरने भरलेले ३०० कॅप्सूल आढळले. फील्ड टेस्ट किटसह तपासणी केल्यावर, सर्व कॅप्सूलमध्ये कोकेन असल्याची पुष्टी झाली. डीआरआयने सांगितले की या कॅप्सूलमधून एकूण ६,२६१ ग्रॅम कोकेन जप्त करण्यात आले, ज्याची आंतरराष्ट्रीय बेकायदेशीर बाजारात अंदाजे किंमत ६२.६ कोटी रुपये आहे. महिलेला एनडीपीएस कायदा, १९८५ अंतर्गत अटक करण्यात आली आहे आणि या प्रकरणाचा सखोल तपास सुरू आहे.

हे ही वाचा :

मुंबई शेअर बाजाराला बॉम्बची धमकी, म्हणाला ‘३ वाजता स्फोट होईल’!

भारत-चीन द्विपक्षीय संबंधांमध्ये ‘चांगली प्रगती’

अमृतसरचे सुवर्ण मंदिर आरडीएक्सने उडवून देवू!

राज ठाकरे म्हणाले, आता युतीची चर्चा थेट चार महिन्यांंनी!

एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, भारतातील ड्रग्ज तस्करीविरुद्धच्या लढाईत डीआरआय आघाडीची भूमिका बजावत आहे. तस्करीचे जाळे उध्वस्त करण्यासाठी आणि राष्ट्रीय सुरक्षा सुनिश्चित करण्यासाठी आम्ही कडक देखरेख ठेवतो. दरम्यान, ८ जुलै रोजी तिरुची आंतरराष्ट्रीय विमानतळावरील, विमानतळ गुप्तचर युनिटने (एआययू) एका प्रवाशाकडून ११.८ किलो उच्च दर्जाचा हायड्रोपोनिक गांजा जप्त केला होता. हा प्रवासी बँकॉकहून क्वालालंपूरमार्गे तिरुचीला पोहोचला होता. डीआरआयच्या सामायिक गुप्तचर माहितीच्या आधारे त्याला थांबवण्यात आले.

तपासात २८ पाउच उघडकीस आले, जे प्रवाशाच्या वैयक्तिक सामानात हुशारीने लपवण्यात आले होते. हा गांजा हायड्रोपोनिक तंत्रज्ञानाचा वापर करून पिकवण्यात आला होता, ज्यामध्ये मातीऐवजी पोषक तत्वे असलेले पाणी वापरले जाते. ते पारंपारिक गांजापेक्षा खूपच शक्तिशाली आहे. जप्त केलेल्या औषधांची किंमत सुमारे १२ कोटी रुपये असल्याचा अंदाज आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
284,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा