मध्य प्रदेशमधील पन्ना जिल्ह्यातील जिल्हाधिकारी न्यायालयाने काँग्रेस नेत्याला तब्बल १.२४ अब्ज रुपयांचा दंड ठोठावला आहे. काँग्रेस पक्षाचे माजी प्रदेश सरचिटणीस आणि डायमंड स्टोन क्रशरचे मालक श्रीकांत दीक्षित यांच्यावर गुनौर तहसीलमधील बिलघारी येथे बेकायदेशीरपणे दगड उत्खनन केल्याचा आरोप आहे. खनिज प्रशासन उपसंचालक पन्ना आणि उपविभागीय महसूल अधिकारी गुन्नौर यांनी केलेल्या चौकशीच्या आधारे हा निर्णय देण्यात आला. जिल्हाधिकारी न्यायालयाने खनिज प्रशासन उपसंचालक पन्ना यांना नियमांनुसार काँग्रेस नेत्याकडून रक्कम वसूल करून सरकारी तिजोरीत जमा करण्याचे निर्देश दिले.
जिल्हाधिकारी न्यायालयाने मान्य केले आहे की नोटीस बजावल्यापासून या प्रकरणात आरोपीला पुरेशी आणि योग्य संधी देण्यात आली आहे, परंतु सतत आदेशांचे उल्लंघन केले जात आहे. तसेच प्रकरण प्रलंबित ठेवण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करत आहे. यामुळे असे लक्षात येते की, सुरुवातीपासूनच माहिती आहे की बेकायदेशीर उत्खननाच्या बचावासाठी पुरेसे कागदोपत्री पुरावे नाहीत. केवळ ९९,३०० घनमीटर रॉयल्टी जमा केली आहे, तर २,७२,२९८ घनमीटरमध्ये उत्खनन करण्यात आले आहे. त्यामुळे जिल्हाधिकारी न्यायालयाने बेकायदेशीर खाणकाम केल्याबद्दल १,२४५,५८५,००० रुपयांचा दंड ठोठावला आहे.
हे ही वाचा..
राज कुंद्रावर ईडीकडून १५० कोटींच्या बिटकॉइन घोटाळा प्रकरणी आरोपपत्र दाखल
शिक्षकांवर कारवाईचा निर्णय घेणार निवडणूक आयोग
बीएसएनएलचा ४ जी स्टॅक भारताच्या अवलंबित्वापासून आत्मनिर्भरतेकडे झालेल्या प्रवासाचे प्रतीक
बरेलीतील मौलाना विसरलेत राज्यात कोणाची सत्ता; धडा शिकवणार
गुनौर तहसीलमधील बिलघारी येथील मेसर्स डायमंड स्टोन क्रशरचे मालक आणि काँग्रेसचे नेते श्रीकांत दीक्षित यांनी उत्खननासाठी मंजूर क्षेत्रापेक्षा मोठ्या क्षेत्रातून दगड काढले आहेत अशी तक्रार पन्ना जिल्हाधिकाऱ्यांकडे करण्यात आली होती. या तक्रारीत असे म्हटले आहे की, दीक्षित यांच्या स्टोन क्रशर कंपनीने कोट्यवधी रुपयांची रॉयल्टी लुटली आहे. तक्रारदाराने असेही म्हटले आहे की पन्ना ते भोपाळपर्यंत दीक्षित यांचे कोणतेही काम थांबत नाही. या प्रकरणाची चौकशी केली असता यात तथ्य असल्याचे आढळून आले. यानंतर जिल्हाधिकाऱ्यांनी कारवाई करून काँग्रेस नेत्यावर मोठा दंड ठोठावला आहे.







