मुंबई आणि म्हैसूर पोलिसांनी एका संयुक्त कारवाईत म्हैसूरच्या बाह्य रिंग रोडवरील एका अंमली पदार्थ उत्पादन कारखान्यावर छापा टाकत मोठे यश मिळवले आहे. या छाप्यात तब्बल १३ किलो MDMA आणि MDMA तयार करण्यासाठी वापरले जाणारे ३७ किलो द्रव जप्त करण्यात आले आहे, ज्याची आंतरराष्ट्रीय बाजारात किंमत १०० कोटी रुपयांपेक्षा जास्त आहे. विशेष म्हणजे, या कारखान्यात तयार होणारे अंमली पदार्थ प्रामुख्याने महाराष्ट्रात पुरवले जात होते.
या कारवाईत पोलिसांनी चार जणांना अटक केली आहे. यापैकी दोघे म्हैसूरचे तर दोघे बाहेरील रहिवासी आहेत. अटकेतील आरोपींची माहिती पोलिसांनी सध्या गोपनीय ठेवली आहे, जेणेकरून पुढील तपासात कोणताही अडथळा येणार नाही.
छाप्याचे मूळ आणि पुढील कारवाई:
अलीकडेच, मुंबई पोलिसांनी अटक केलेल्या एका ड्रग्ज तस्कराने चौकशीदरम्यान म्हैसूरमधून ड्रग्ज आणत असल्याची कबुली दिली होती. त्याने दिलेल्या माहितीनुसार, म्हैसूरमध्ये मोठ्या प्रमाणात MDMA पावडर किंवा गोळ्यांच्या स्वरूपात साठवले जात होते आणि ते महाराष्ट्रात वितरीत केले जात होते. या माहितीच्या आधारे मुंबई पोलिसांनी म्हैसूर शहर पोलिस आयुक्त सीमा लाटकर यांच्याशी संपर्क साधला आणि संयुक्त कारवाईची योजना आखली. त्यानुसार, रविवारी पहाटे पोलिसांनी बाह्य रिंग रोडवरील बेलावठ्ठा जवळील एका जुन्या गॅरेजवर छापा टाकला आणि हा कारखाना उघडकीस आणला. या घटनेच्या पार्श्वभूमीवर, म्हैसूर शहर आयुक्तांनी नरसिंहराजा पोलिस ठाण्याचे निरीक्षक लक्ष्मीकांत तलवार यांना कर्तव्यात कसूर केल्याबद्दल निलंबित केले आहे, कारण हा कारखाना त्यांच्या अखत्यारीत येत होता.
हे ही वाचा:
धर्मांतरविरोधी कायदा अधिक कठोर करा
कर्नाटकात बघा किती शेतकऱ्यांनी केल्या आत्महत्या
गाझा पट्टीमधील भूकबळीबद्दल ट्रम्प यांची खंत
शेअर बाजारात सेवी इन्फ्राची जोरदार एन्ट्री, आयपीओ गुंतवणूकदार नफ्यात
कर्नाटकच्या गृहमंत्र्यांची प्रतिक्रिया:
म्हैसूरमधील या अंमली पदार्थ कारखान्याच्या उघडकीस येण्यावर कर्नाटकचे गृहमंत्री डॉ. जी. परमेश्वर यांनी चिंता व्यक्त केली आहे. ते म्हणाले, “ही एक त्रासदायक घटना आहे, कारण म्हैसूर हे अशा प्रकारच्या फारशा क्रियाकलापांशिवाय एक शांत ठिकाण होते. आता आम्ही हा कारखाना उघडकीस आणला आहे, त्यामुळे आम्ही अशा कारवायांविरुद्ध कठोर कारवाई करत आहोत. आमचे पोलिसही घटनेच्या विविध बाजूंनी तपास करत आहेत.”
ते पुढे म्हणाले, “मला वाटते की मुंबई पोलिसांनी एका तस्कर किंवा वापरकर्त्याला पकडले आहे. त्यांनी तो म्हैसूरमध्ये शोधला आहे आणि स्पष्टपणे, ज्या व्यक्तीला त्यांनी पकडले आहे त्याने असे विधान दिले आहे की ते म्हैसूरहून आले आहे आणि ते त्याचा शोध घेत आले आहेत आणि त्यांना आढळले आहे की एक व्यक्ती किंवा कदाचित काही लोक हे करत आहेत. मी म्हैसूर आयुक्तालयाला खूप कडक सूचना दिल्या आहेत. तसेच, संपूर्ण राज्यात, प्रत्येक एसपीला आता संवेदनशील करण्यात आले आहे आणि अशा गोष्टी घडू नयेत यासाठी प्रत्येक आयुक्तालयाला खूप कडक सूचना देण्यात आल्या आहेत.” या कारवाईमुळे आंतरराज्यीय अंमली पदार्थ तस्करीचे जाळे उघड झाले असून, दोन्ही राज्यांचे पोलिस अधिक तपास करत आहेत.







