पंजाब अँटी नार्कोटिक्स टास्क फोर्स (बॉर्डर रेंज) आणि सीमा सुरक्षा दल (बीएसएफ) यांनी संयुक्त कारवाई करत ड्रोनच्या माध्यमातून पाठवण्यात आलेली सुमारे १२ किलो संशयित हेरॉईन जप्त केली आहे. पंजाबचे पोलिस महासंचालक (डीजीपी) गौरव यादव यांनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ‘एक्स’वर याबाबत माहिती दिली. त्यांनी सांगितले की, ड्रोन हालचालींबाबत गुप्त माहिती मिळाल्यानंतर संबंधित भागात शोधमोहीम राबवण्यात आली. या कारवाईदरम्यान संशयित पॅकेट्स सापडली असून त्यामध्ये मोठ्या प्रमाणात हेरॉईन आढळून आली. प्राथमिक तपासात ही खेप सीमेपलीकडून ड्रोनद्वारे पाठवण्यात आल्याची शक्यता व्यक्त करण्यात येत असून, स्थानिक नेटवर्कमार्फत पुढे पुरवठा करण्याचा कट होता.
या प्रकरणी संबंधित कलमांखाली गुन्हा दाखल करण्याची प्रक्रिया सुरू आहे. तसेच तस्करीमागील पुढील आणि मागील दुवे शोधण्यासाठी तांत्रिक पुरावे आणि खबऱ्यांच्या मदतीने सखोल तपास सुरू करण्यात आला आहे. या नेटवर्कमध्ये कोणकोण सहभागी आहेत आणि ड्रोन ऑपरेशन कुठून नियंत्रित केले जात होते, याचाही शोध पोलिस घेत आहेत. डीजीपी गौरव यादव यांनी स्पष्ट केले की, ड्रोनच्या माध्यमातून होणारी अमली पदार्थांची तस्करी रोखण्यासाठी आणि सीमावर्ती भागात सक्रिय असलेले ड्रग नेटवर्क पूर्णपणे उद्ध्वस्त करण्यासाठी पंजाब पोलीस कटिबद्ध आहेत. येत्या काळात अशा संयुक्त कारवाया आणखी तीव्र करण्यात येतील.
हेही वाचा..
विमा पॉलिसी फसवणुकीच्या सिंडिकेटचा पर्दाफाश
दित्वाह वादळ : श्रीलंकेसोबत उभे राहिल्याचा अभिमान
एमएसएमईच्या विकासात सार्वजनिक क्षेत्रातील बँकांची महत्त्वाची भूमिका
राहुल गांधी भारतविरोधी मोहीम राबवताहेत
दरम्यान, २० डिसेंबर रोजी पंजाब स्टेट स्पेशल ऑपरेशन्स सेल (एसएसओसी), एसएएस नगर यांनी भारतीय लष्करातील फरार जवान राजबीर सिंग उर्फ फौजी आणि त्याच्या एका साथीदाराला सीमा पारून ड्रग्स आणि शस्त्रांची तस्करी करणाऱ्या रॅकेटमध्ये सहभागी असल्याच्या आरोपाखाली अटक केली होती. अटकेदरम्यान एक हँड ग्रेनेड आणि ५०० ग्रॅम हेरॉईन जप्त करण्यात आली होती. डीजीपी गौरव यादव यांनी सांगितले होते की, राजबीर सिंग याच वर्षाच्या सुरुवातीला अमृतसर ग्रामीणमधील घरिंडा पोलीस ठाण्यात दाखल झालेल्या हेरगिरीच्या प्रकरणातही वॉन्टेड होता. तपासात हरियाणातील सिरसा येथील महिला पोलीस ठाण्यावर करण्यात आलेल्या ग्रेनेड हल्ल्याच्या कटातही त्याची भूमिका उघड झाली होती. या कटात ग्रेनेडची डिलिव्हरी आणि हल्ल्यासाठी निधी उभारणीचा समावेश होता.
एसएसओसीच्या पथकाने गुप्त माहितीच्या आधारे ही कारवाई केली होती. आरोपी पाकिस्तानस्थित तस्कर आणि दहशतवादी मॉड्यूलशी संबंधित होते, जे सीमा पारून ड्रग्स आणि शस्त्रे पाठवून पंजाबमध्ये अस्थिरता निर्माण करण्याचा प्रयत्न करत होते.







