बलात्कार आणि फसवणूकीच्या आरोपाखाली अटक केलेला पंजाब आम आदमी पक्षाचा आमदार हरमीत सिंग ढिल्लन पठाणमाजरा मंगळवारी कर्नालमध्ये अधिकाऱ्यांवर गोळीबार केल्यानंतर पोलिस कोठडीतून पळून गेला, अशी माहिती सूत्रांनी इंडिया टुडे टीव्हीला दिली. सनौरच्या आमदाराला स्थानिक स्टेशनवर नेले जात असताना त्याने आणि त्याच्या सहकाऱ्यांनी गोळीबार केला, ज्यामध्ये एक पोलिस कर्मचारी जखमी झाला, असे सूत्रांनी सांगितले.
गोंधळाच्या दरम्यान, आमदार हरमीत पठाण माजरा याने एका पोलिस कर्मचाऱ्यावर गाडी चालवून पळ काढला आहे. आमदार आणि त्याचे साथीदार स्कॉर्पिओ आणि फॉर्च्युनरमधून पळून गेले आहेत. पोलिसांनी फॉर्च्युनर गाडी पकडली आहे, पण आमदार दुसरी गाडी स्कॉर्पिओमधून फरार झाला. पोलिस पथक आमदाराचा पाठलाग करत आहे.
झिरकपूरमधील एका महिलेने दाखल केलेल्या एफआयआरनंतर आमदाराला अटक करण्यात आली होती. महिलेने आरोप केला होता की, आमदाराने २०२१ मध्ये विवाहित असतानाही तिच्याशी लग्न केले, तिचे लैंगिक शोषण केले, अश्लील साहित्य पाठवले आणि धमक्या दिल्या. आमदार पठाणमाजरा यांच्याविरुद्धच्या एफआयआरमध्ये बलात्कार, फसवणूक आणि गुन्हेगारी धमकी देण्याचे आरोप आहेत.
हे ही वाचा :
माझ्या आईचा अपमान अत्यंत वेदानादायी !
मुस्लीम संघटनांपुढे ममता सरकार झुकले, जावेद अख्तर यांचा कार्यक्रम रद्द!
इस्रो लॅबमधून तयार पहिली स्वदेशी ३२ -बिट चिप ‘विक्रम’ सादर
‘वोटर अधिकार यात्रा’ अपयशी ठरली
तथापि, आमदाराने हा खटला राजकीयदृष्ट्या प्रेरित असल्याचा दावा केला होता. त्यांचे वकील, वकील सिमरनजीत सिंग सग्गु यांनीही असा युक्तिवाद केला की तक्रारदाराने न्यायालयात लिव्ह-इन रिलेशनशिपमध्ये असल्याचे कबूल केले आणि आरोप निराधार असल्याचे सांगितले.







