इराणच्या आयआरजीसीची माहिती द्या, १.५ कोटी डॉलर कमवा!

अमेरिकेच्या परराष्ट्र विभागाने केली घोषणा

इराणच्या आयआरजीसीची माहिती द्या, १.५ कोटी डॉलर कमवा!

अमेरिका – इराण यांच्यातील वाटाघाटी थांबल्याने, अमेरिकेच्या परराष्ट्र विभागाने इराणच्या इस्लामिक रिव्होल्यूशनरी गार्ड्स कॉर्प्सच्या (IRGC) आर्थिक यंत्रणा विस्कळीत करण्यास मदत करणाऱ्या माहितीसाठी १.५ कोटी डॉलरपर्यंतचे बक्षीस जाहीर केले आहे. हे बक्षीस परराष्ट्र विभागाच्या ‘रिवॉर्ड्स फॉर जस्टिस’ कार्यक्रमांतर्गत दिले जात असून हे अशा वेळी जाहीर करण्यात आले आहे, जेव्हा ट्रम्प प्रशासन इराणची आर्थिक पकड रोखण्याचा प्रयत्न करत आहे.

हे बक्षीस “आयआरजीसी, आयआरजीसी-(कुद्स फोर्स), त्याच्या शाखा किंवा त्याच्या प्रमुख आर्थिक सुविधा यंत्रणांच्या महसुलाच्या स्रोतां”बद्दल माहिती देणाऱ्यास दिले जाईल, ज्यामध्ये बनावट कंपन्या, निर्बंध टाळण्यास आयआरजीसीला मदत करणारे व्यक्ती आणि त्यांच्यासोबत व्यवसाय करणाऱ्या वित्तीय संस्था यांचा समावेश आहे.

परराष्ट्र विभाग यावरही माहिती मिळवू इच्छित आहे की, आयआरजीसी आपल्या दहशतवादी आणि मिलिशिया प्रतिनिधी व भागीदारांना निधी आणि साहित्य कसे हस्तांतरित करत आहे.

हे ही वाचा:

पाकिस्तानची डबल ढोलकी, इराणला हवाई तळ दिला!

जोसेफ विजय यांचा दारू दुकानांवर प्रहार

रशिया- युक्रेन यांच्यात १,००० कैद्यांची होणार अदलाबदल

सोमनाथ मंदिरात वैदिक मंत्र, भजन आणि पहिल्यांदाच झाला कुंभाभिषेक

अमेरिकेसोबतच्या वाटाघाटी रखडत असल्याने, इराणचे प्रमुख वाटाघाटीकार आणि संसदेचे अध्यक्ष मोहम्मद बागेर गालिबाफ यांनी इशारा दिला आहे की, तेहरान प्रत्येक पर्यायासाठी तयार आहे. आमचे सशस्त्र दल कोणत्याही आक्रमणाला धडा शिकवणारे प्रत्युत्तर देण्यास सज्ज आहेत. चुकीच्या अंदाजाच्या आणि चुकीच्या निर्णयांच्या धोरणामुळे नेहमीच चुकीचे परिणाम मिळतात; हे आता संपूर्ण जगाला समजले आहे. आम्ही प्रत्येक पर्यायासाठी तयार आहोत. त्यांना आश्चर्य वाटेल, असे गालिबाफ म्हणाले. नंतर ते असेही म्हणाले की, “या महिन्याच्या सुरुवातीला इराणने सादर केलेल्या १४-कलमी प्रस्तावात नमूद केल्यानुसार इराणी जनतेचे हक्क स्वीकारण्याशिवाय दुसरा पर्याय नाही.”

अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी अमेरिका आणि इराण यांच्यातील महिनाभराचा शस्त्रसंधी ‘अत्यंत नाजूक स्थितीत’ असल्याचे म्हटले आणि या युद्धविरामाचे वर्णन ‘अविश्वसनीयपणे कमकुवत’ असे केले. युद्ध संपवण्याच्या अमेरिकेच्या प्रस्तावाला इराणने दिलेल्या प्रतिक्रियेवर प्रतिक्रिया देताना ट्रम्प म्हणाले की, ती “पूर्णपणे अस्वीकार्य” आहे आणि अमेरिकेला इराणवर “संपूर्ण विजय” मिळेल, असा त्यांनी आग्रह धरला. तसेच, एका महिन्याहून अधिक काळ आखातातील लढाई मोठ्या प्रमाणात थांबवणारा युद्धविराम आता शेवटच्या टप्प्यात आहे, असेही ते म्हणाले.

Exit mobile version