29.3 C
Mumbai
Thursday, November 5, 2026
घरक्राईमनामातारिक रहमान मायदेशी परतण्यापूर्वी नवा हिंसाचार; ढाक्यात झाला स्फोट

तारिक रहमान मायदेशी परतण्यापूर्वी नवा हिंसाचार; ढाक्यात झाला स्फोट

ढाका येथील मोगबाजार चौकात स्फोट, एकाचा मृत्यू

Google News Follow

बांगलादेशची राजधानी असलेल्या ढाका येथील मोगबाजार चौकात स्फोट झाला. बांगलादेश मुक्तिजोद्धा संसद सेंट्रल कमांडजवळ झालेल्या शक्तिशाली क्रूड बॉम्ब स्फोटात एका व्यक्तीचा मृत्यू झाल्याचे वृत्त आहे. बांगलादेश नॅशनलिस्ट पार्टी (बीएनपी) चे निर्वासित नेते तारिक रहमान यांच्या भेटीच्या अगदी आधी, ख्रिसमसच्या पूर्वसंध्येला ढाक्यामध्ये नवा हिंसाचार उसळला.

पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, अज्ञात हल्लेखोरांनी संध्याकाळी ७:१० वाजता मोगबाजार उड्डाणपुलावरून एक बॉम्ब फेकला, जो खाली रस्त्यावर पडला. यात २१ वर्षीय सैफुल सयाम याच्या डोक्यावर बॉम्ब पडला आणि त्याचा जागीच मृत्यू झाला.

रहमान यांच्या भेटीपूर्वी शहरातील सुरक्षा व्यवस्था वाढवण्यात आली असतानाच हा हल्ला झाला आहे. माजी राष्ट्रपती झियाउर रहमान आणि माजी पंतप्रधान खालिदा झिया यांचे पुत्र, रहमान, जे गेल्या १५ वर्षांपासून निर्वासित आहेत, ते बांगलादेशच्या निवडणुकीला जेमतेम एक महिना शिल्लक असताना ढाक्याला परतत आहेत.

हातिरझील पोलिस स्टेशन अंतर्गत येणाऱ्या न्यू एस्केटन येथे असलेल्या असेंब्लीज ऑफ गॉड (एजी) चर्चला लागून असलेल्या मुख्य रस्त्यावर हल्लेखोरांनी उड्डाणपुलावरून बॉम्ब फेकला. रमणा विभागाचे उपपोलिस आयुक्त मसूद आलम यांनी जागो न्यूजला सांगितले की, उड्डाणपुलावरून एक शक्तिशाली बॉम्ब फेकण्यात आला. यात तरुणाचा जागीच मृत्यू झाला, असे त्यांनी सांगितले. वरिष्ठ पोलिस अधिकारी घटनास्थळी उपस्थित होते आणि तपास सुरू आहे.

हेही वाचा..

अंतराळात भारताचा पराक्रम! इस्रोची ऐतिहासिक झेप

नेक्स्ट जनरेशन एअर डिफेन्स मिसाईलचा युजर ट्रायल यशस्वी

ममता सरकारकडून जाणीवपूर्वक हिंदू समाजावर लाठीचार्ज

ख्रिसमसपूर्वी भारतीय शेअर बाजार किंचित घसरणीसह बंद

दरम्यान, ढाका विद्यापीठातील एका अज्ञात हल्लेखोराने काझी नजरुल इस्लामच्या कवितांचे पठण करत प्रसिद्ध मधुर कॅन्टीनची तोडफोड केली. या घटनेनंतर सुरक्षा रक्षकांनी त्या व्यक्तीला ताब्यात घेतले आणि पोलिसांच्या स्वाधीन केले. हे कॅन्टीन भाषा चळवळ, जनआंदोलन आणि मुक्ती युद्धाची जिवंत आठवण म्हणून ओळखले जाते. हे कॅन्टीन मधुसूदन दास यांनी १९२१ मध्ये सुरू केले होते.

National Stock Exchange
spot_img

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
341,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा