36 C
Mumbai
Sunday, March 22, 2026
घरदेश दुनियापुतीन यांना ‘मेक इन इंडिया’ची भुरळ!

पुतीन यांना ‘मेक इन इंडिया’ची भुरळ!

Google News Follow

Related

रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतीन यांनी भारताबद्दल गौरवोद्गार काढले आहेत. भारत आणि रशिया या दोन देशांची चांगली मैत्री असून अनेक क्षेत्रात या दोन्ही देशांची भागीदारी आहे. दरम्यान, रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष पुतीन यांना पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि त्यांच्या धोरणांची जबरदस्त भुरळ पडली असून त्यांनी यापूर्वीही अनेकदा जाहीरपणे हे बोलून दाखवले आहे. यानंतर आता पुन्हा एकदा पुतीन यांनी भारताच्या आर्थिक पुढाकारांवर प्रकाश टाकत कौतुक केले आहे.

रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतीन यांनी भारताच्या आर्थिक पुढाकारांवर प्रकाश टाकत लहान आणि मध्यम आकाराच्या उद्योगांसाठी (एसएमई) ‘स्थिर परिस्थिती’ निर्माण करण्याच्या प्रयत्नांसाठी भारत सरकार आणि त्यांच्या नेतृत्वाचे कौतुक केले आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वाखालील ‘मेक इन इंडिया’ उपक्रमाचेही त्यांनी विशेष कौतुक केले.

मॉस्कोमधील VTB गुंतवणूक मंचाला संबोधित करताना, पुतीन यांनी रशियाच्या आयात धोरण कार्यक्रमात आणि भारताच्या ‘मेक इन इंडिया’ उपक्रमात साम्य असल्याचे लक्षात आणून दिले. भारतात उत्पादन कार्ये स्थापन करण्याची रशियाची तयारी दर्शवली. पुतीन यांनी असेही नमूद केले की भारताचे नेतृत्व आपल्या हितांना प्राधान्य देण्याच्या धोरणावर लक्ष केंद्रित करते. पंतप्रधान मोदींचा ‘मेक इन इंडिया’ नावाचा एक समान कार्यक्रम आहे. आम्ही आमची उत्पादन साइट भारतात ठेवण्यास देखील तयार आहोत, असे पुतीन म्हणाले.

हे ही वाचा..

पश्चिम बंगालमधून २२७७ कंपन्यांनी केले स्थलांतर

संभल हिंसाचार : ३३ आरोपींची तुरुंगात रवानगी

मुख्यमंत्रीपद, उपमुख्यमंत्रीपद तांत्रिक, आम्ही एकत्र निर्णय घेऊ!

महायुतीच्या नेत्यांकडून राज्यपालांकडे सत्ता स्थापनेचा दावा!

पुतीन पुढे म्हणाले की, भारताचे पंतप्रधान आणि भारत सरकार स्थिर परिस्थिती निर्माण करत आहेत आणि याचे कारण भारतीय नेतृत्व आहे. आम्हाला विश्वास आहे की भारतातील गुंतवणूक फायदेशीर आहे. असे रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष म्हणाले पुतिन यांनी SMES च्या वाढीसाठी BRICS च्या शिफ्टच्या संदर्भात रशियाच्या आयात प्रतिस्थापन कार्यक्रमाच्या प्रासंगिकतेवर आणि BRICS + देशांमध्ये SMEs च्या आरामदायी व्यवहारासाठी जलद विवाद निवारण मंचाची आवश्यकता यावर देखील भर दिला. त्यांनी बाजारपेठेतून पाश्चात्य ब्रँडची जागा घेणाऱ्या नवीन रशिया ब्रँडच्या उदयाची नोंद घेतली. ग्राहकोपयोगी वस्तू, आयटी, उच्च-तंत्रज्ञान आणि कृषी यांसारख्या क्षेत्रातील स्थानिक रशिया आणि उत्पादकांच्या यशाकडे लक्ष वेधले.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
299,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा