30 C
Mumbai
Sunday, March 1, 2026
घरदेश दुनियापंतप्रधान मोदींशी आपले चांगले संबंध !

पंतप्रधान मोदींशी आपले चांगले संबंध !

दोन्ही नेत्यांमधील थेट संवाद आणि वैयक्तिक संबंध मजबूत असल्याचा ट्रम्प यांचा दावा

Google News Follow

Related

अमेरिकेचे माजी राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्याशी असलेल्या वैयक्तिक संबंधांबाबत केलेल्या विधानामुळे आंतरराष्ट्रीय राजकारणात पुन्हा एकदा चर्चा सुरू झाली आहे. एका जाहीर कार्यक्रमात बोलताना ट्रम्प यांनी दोन्ही नेत्यांमधील थेट संवादाचे उदाहरण देत भारत–अमेरिका संबंधांवर भाष्य केले.

ट्रम्प म्हणाले, पंतप्रधान मोदी एकदा माझ्याकडे आले आणि म्हणाले – सर, मी आपल्याला भेटू शकतो का?” या विधानातून दोन्ही नेत्यांमधील सौहार्दपूर्ण, थेट आणि वैयक्तिक संवादाचे नाते स्पष्टपणे दिसून येते, असे ट्रम्प यांनी नमूद केले. या उदाहरणाच्या माध्यमातून भारत आणि अमेरिकेमधील संबंध मैत्रीपूर्ण आणि दृढ असल्याचा दावा त्यांनी केला.

या वक्तव्यात ट्रम्प यांनी भारत–अमेरिका संरक्षण सहकार्याचा ठळक उल्लेख केला. भारताने अमेरिकेकडून मोठ्या प्रमाणावर संरक्षण साहित्याची खरेदी केल्याचे सांगताना, त्यांनी अपाचे लढाऊ हेलिकॉप्टर व्यवहाराचाही संदर्भ दिला. भारतीय लष्कर आणि हवाई दलासाठी खरेदी करण्यात आलेली ही अपाचे हेलिकॉप्टर्स भारताच्या संरक्षण क्षमतेत मोठी भर घालणारी असल्याचे त्यांनी सूचित केले. काही संरक्षण करार पूर्ण होण्यास विलंब झाल्याचे मान्य करत, त्या मुद्द्यावर दोन्ही देशांमध्ये चर्चा झाल्याचेही ट्रम्प यांनी स्पष्ट केले. भारत अमेरिकेकडून ६८ अपाचे लढाऊ हेलिकॉप्टर खरेदी करणार आहे. मात्र या संरक्षण कराराची अंमलबजावणी होण्यास सुमारे ५ वर्षांचा विलंब झाला आहे.
हे ही वाचा :
महाराष्ट्र क्रिकेट असोसिएशनमधील गडबडीबद्दल न्यायालय नाराज

अमेरिका–चीन तणाव वाढला, व्हेनेझुएलावरून वाद

डावलल्याने संतापलेले कार्यकर्ते जलील यांच्या कारमागे धावले

आंदोलनामुळे पोळलेल्या इराण सरकारकडून लोकांना आर्थिक आमिष

याच वेळी, व्यापार धोरणांवरून मतभेद असल्याचे ट्रम्प यांनी कबूल केले. अमेरिकेने लादलेल्या आयात शुल्कांमुळे भारतावर आर्थिक ताण निर्माण झाल्याचे त्यांनी सांगितले. त्यामुळे या बाबतीत पंतप्रधान मोदी पूर्णपणे समाधानी नसल्याचेही त्यांनी अप्रत्यक्षपणे स्पष्ट केले.

तसेच रशियाकडून तेल खरेदीच्या मुद्द्यावर बोलताना ट्रम्प यांनी दावा केला की भारताने काही प्रमाणात तेल खरेदी कमी केली आहे, मात्र ती पूर्णपणे थांबवलेली नाही. एकूणच, ट्रम्प यांच्या या विधानामुळे भारत–अमेरिका संबंधांतील मैत्री, आर्थिक हितसंबंध आणि धोरणात्मक मतभेद हे सर्व पैलू पुन्हा एकदा चर्चेच्या केंद्रस्थानी आले आहेत.

 

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
296,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा