31 C
Mumbai
Sunday, December 28, 2025
घरराजकारणसिद्दारमैया सरकार प्रत्येक क्षेत्रात अपयशी

सिद्दारमैया सरकार प्रत्येक क्षेत्रात अपयशी

बी. वाय. विजयेंद्र

Google News Follow

Related

कर्नाटक भाजपाचे अध्यक्ष बी. वाय. विजयेंद्र यांनी सिद्दारमैया सरकारला अपयशी ठरवले आहे. त्यांनी म्हटले की कर्नाटक सरकारने आपल्या कार्यपद्धतीतून हे स्पष्ट केले आहे की तिला जनतेच्या हिताशी काहीही देणेघेणे नाही. जर तसे असते, तर आज सरकारची अवस्था अशी नसती, जशी सध्या आहे. या सरकारची विश्वासार्हता पूर्णपणे संपुष्टात आली आहे. शनिवारी वृत्तसंस्था बोलताना विजयेंद्र यांनी दावा केला की मग ती आबकारी धोरणाची बाब असो, चिन्नास्वामी स्टेडियममधील चेंगराचेंगरी असो किंवा भ्रष्टाचाराचा मुद्दा असो — एकूणच हे सरकार प्रत्येक क्षेत्रात अपयशी ठरले आहे.

भाजपा नेत्याने राज्य सरकारवर भ्रष्टाचाराचा आरोप करत म्हटले की सध्या कर्नाटक सरकारमधील मंत्री जमीर अहमद खान यांच्या खासगी सचिव सरफराज अहमद यांच्याकडून १४.५ कोटी रुपये जप्त करण्यात आले आहेत. राज्यात कोणतेही विकासकाम झालेले नाही. उलट भ्रष्टाचारात झपाट्याने वाढ झाली आहे. या सरकारमध्ये विकासाची कोणतीही दिशा दिसत नाही. कर्नाटक भाजपाध्यक्ष म्हणाले की आता सरकार आपले अपयश मान्य करण्याऐवजी केंद्र सरकारवर निधी वाटपात भेदभाव केल्याचा आरोप करत आहे, पण त्यामध्ये कोणतीही सत्यता नाही. सिद्दारमैया सरकार सत्य स्वीकारण्यापासून पळ काढत आहे. ही सरकार राज्यात इंदिरा गांधींच्या आणीबाणीची पुनरावृत्ती करण्याचा प्रयत्न करत आहे. ही सरकार माध्यमांवर हल्ले करत आहे आणि सोशल मीडियावर सरकारच्या कार्यशैलीवर प्रश्न विचारणाऱ्यांना लक्ष्य केले जात आहे.

हेही वाचा..

डाक विभागातील लाचखोरीचा पर्दाफाश

बांगलादेशात हिंदूंच्या हत्यांमागे आयएसआयचा हात

ट्रंप–झेलेन्स्की भेटीआधी युक्रेनवर रशियाचा हवाई हल्ला

भारताचा जीडीपी वाढदर ७.४ टक्के राहण्याचा अंदाज

विजयेंद्र म्हणाले की राज्यातील काँग्रेस सरकार टीकेपासून पळ काढत आहे. माझा थेट प्रश्न आहे — हे लोकशाही आहे का? हे सरकार प्रत्येक क्षेत्रात अपयशी ठरत आहे. भाजपा या सरकारची खरी स्थिती जनतेसमोर आणणार आहे. आम्ही पुढील रांगेत उभे राहून लोकांना सांगणार आहोत की राज्य सरकारमध्ये भ्रष्टाचार कसा उच्चांकी पातळीवर पोहोचला आहे. राज्याची परिस्थिती अशी झाली आहे की कोणताही गुंतवणूकदार येथे गुंतवणूक करू इच्छित नाही. त्यांनी पुढे म्हटले की सरकारच्या कार्यशैलीमुळे नाराज झालेले गुंतवणूकदार राज्यातून दूर जात आहेत. याचा थेट परिणाम तरुणांवर होत असून रोजगाराच्या संधी कमी होत आहेत. आम्ही सरकारला विचारणार आहोत की हे लोकशाही आहे का? आम्ही जनतेमध्ये जाऊन काँग्रेस सरकारची पोलखोल करू.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
285,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा