25 C
Mumbai
Friday, January 23, 2026
घरराजकारणनेपाळ सारखे जनआंदोलन भारतात व्हावं; तृणमूलचे आमदार बरळले

नेपाळ सारखे जनआंदोलन भारतात व्हावं; तृणमूलचे आमदार बरळले

आमदार आणि माजी आयपीएस अधिकारी हुमायून कबीर यांचे वादग्रस्त वक्तव्य

Google News Follow

Related

नेपाळमध्ये अराजकता पसरली असून राजकीय अशांतता निर्माण झाली आहे. अशातच पश्चिम बंगालमधील पश्चिम मिदनापूर जिल्ह्यातील देब्रा विधानसभा मतदारसंघातील तृणमूल काँग्रेसचे आमदार आणि माजी आयपीएस अधिकारी हुमायून कबीर हे त्यांनी केलेल्या वादग्रस्त विधानामुळे अडचणीत आले आहेत. त्यांनी नेपाळमधील परिस्थितीला भारतीय संदर्भाशी अप्रत्यक्षपणे जोडणारी पोस्ट केल्याने नव्या वादाला तोंड फुटले आहे. एनडीटीव्हीने या संदर्भात वृत्त दिले आहे.

कबीर यांनी नेपाळचे नाव न घेता प्रश्न केला की, हिमालयीन देशात झालेले उत्स्फूर्त जनआंदोलन भारतात कधी होईल, ज्यामुळे येथील हुकूमशहा देखील त्याच नशिबाला सामोरे जातील. आपल्या देशातील हुकूमशहांसोबत असेच कधी घडेल? अहिंसक मार्गांनी भ्रष्टाचाराचे डोके उघडे पडेल! कधी? कधी? तुम्हीही माझ्यासारखे स्वप्न पाहता का? अशी वादग्रस्त विधाने कबीर यांनी केली.

कबीर यांच्या या वक्तव्यावर सर्व स्तरातून मोठ्या प्रमाणात टीका होऊ लागली, अनेकांनी असा प्रश्न उपस्थित केला की एक निवडून आलेला लोकप्रतिनिधी अशी टिप्पणी कशी करू शकतो. त्याच वेळी, तृणमूल काँग्रेसकडून त्यांना त्यांच्या सोशल मीडिया पोस्टचे स्वरूप पक्षविरोधी असल्याचे पत्र पाठवण्यात आले. पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्र्यांनी स्वतः नेपाळ मुद्द्यावर कोणतीही टिप्पणी करण्याचे टाळले आहे आणि हा मुद्दा परराष्ट्र व्यवहारांचा मुद्दा असल्याचा दावा केला आहे. त्यामुळे या विषयावर भाष्य करण्याचा पहिला अधिकार केंद्र सरकारला आहे.

हे ही वाचा..

मेंदू खाणाऱ्या अमीबामुळे आणखी एकाचा मृत्यू

चंदन तस्करांचा धुमाकूळ

अल्पवयीन मुलींच्या तस्करी प्रकरणात सहा जणांना अटक

भारत आणि मॉरिशस राष्ट्रे वेगळी पण स्वप्न एकच

त्यानंतर, कबीर यांनी त्यांच्या वादग्रस्त पोस्टच्या कमेंट सेक्शनमध्ये स्पष्टीकरणात्मक विधाने जारी केली. निवेदनात त्यांनी स्पष्ट केले की त्यांना अजूनही असे वाटत असले तरी भारतात उठाव आवश्यक आहे, परंतु तो अहिंसक स्वरूपाचा असावा आणि नेपाळमध्ये झाला होता तसा हिंसक नसावा. त्यांनी असेही स्पष्ट केले की त्यांच्या पोस्टने भारतातील कोणत्याही विशिष्ट राजकीय शक्तीला लक्ष्य केलेले नाही. आपण असून शांतताप्रिय व्यक्ती आहे आणि नेहमीच कायद्याचे पालन करेन. कोणत्याही परिस्थितीत हिंसाचार आणि दंगली अवांछनीय आहेत. परंतु आपल्या देशाला अशा उठावाची देखील आवश्यकता आहे, जो शांत आणि अहिंसक असावा. यामुळे आपल्या देशातील भ्रष्टाचार, घराणेशाही आणि लोकांमधील फूट नष्ट होईल. सुशिक्षित आणि प्रामाणिक लोक आघाडीवर असतील, असे कबीर यांनी म्हटले आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
288,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा