24.6 C
Mumbai
Tuesday, January 20, 2026
घरराजकारणअमित शाह यांचा प. बंगालमध्ये निवडणूक जिंकण्याचा दावा

अमित शाह यांचा प. बंगालमध्ये निवडणूक जिंकण्याचा दावा

Google News Follow

Related

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह यांनी मंगळवारी कोलकात्यात आयोजित पत्रकार परिषदेत संबोधित केले. त्यांनी सांगितले की बंगालच्या जनतेमध्ये भीती, भ्रष्टाचार, कुशासन आणि घुसखोरीऐवजी विकास, वारसा आणि गरीब कल्याण यावर आधारित मजबूत सरकार उभे करण्याचा संकल्प दिसून येतो. शाह यांनी दावा केला की आगामी विधानसभा निवडणुकीत भाजप दोन तृतीयांश बहुमतासह सरकार स्थापन करेल. केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह म्हणाले की आज ३० डिसेंबर हा दिवस सर्व भारतीयांसाठी गौरवाचा आहे. आजच्याच दिवशी १९४३ मध्ये बंगालच्या भूमीतील सुपुत्र आणि महान स्वातंत्र्यसैनिक सुभाषचंद्र बोस यांनी पोर्ट ब्लेअर येथे पहिल्यांदा आजाद भारताचा ध्वज फडकावला होता. हा आपल्या स्वातंत्र्यलढ्याचा एक महत्त्वाचा टप्पा होता.

पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांच्यावर टीका करताना शाह म्हणाले की टीएमसीच्या १५ वर्षांच्या सत्ताकाळात भीती, भ्रष्टाचार, कुशासन आणि विशेषतः घुसखोरीमुळे बंगालची जनता भयभीत आणि चिंताग्रस्त आहे. आम्ही बंगालच्या जनतेला आश्वासन देतो की पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वाखाली बंगालमध्ये भाजपाचे सरकार स्थापन होताच येथील वारसा पुनर्जीवित केला जाईल, विकासाची गंगा वाहील आणि गरीब कल्याणाला प्राधान्य दिले जाईल. ते म्हणाले की गेल्या १४ वर्षांपासून भीती आणि भ्रष्टाचार हीच बंगालची ओळख बनली आहे. १५ एप्रिल २०२६ नंतर बंगालमध्ये भाजपाचे सरकार आल्यावर ‘बंग गौरव’, ‘बंग संस्कृती’ आणि तिच्या पुनर्जागरणाची सुरुवात केली जाईल. आम्ही विवेकानंद, बंकिमचंद्र चट्टोपाध्याय, गुरुदेव रवींद्रनाथ टागोर आणि श्यामा प्रसाद मुखर्जी यांच्या स्वप्नातील बंगाल उभारण्याचा प्रयत्न करू.

हेही वाचा..

म्हणून राज्य विधानसभेच्या ठरावाद्वारे विरोध करणे असंवैधानिक

पंतप्रधान मोदींनी रशियन राष्ट्राध्यक्षांच्या घरावर झालेल्या हल्ल्याच्या वृत्तांवर व्यक्त केली चिंता

बंगालमधून ममता सरकारची विदाई निश्चित

पश्चिम बंगालमधून घुसखोरांना हुसकावणार!

अमित शाह यांनी सांगितले की २०१४ च्या लोकसभा निवडणुकीत भाजपाला बंगालमध्ये १७ टक्के मते आणि २ जागा मिळाल्या होत्या. २०१६ च्या विधानसभा निवडणुकीत १० टक्के मते आणि ३ जागा मिळाल्या. २०१९ च्या लोकसभा निवडणुकीत ४१ टक्के मते आणि १८ जागा मिळाल्या. २०२१ च्या विधानसभा निवडणुकीत ३८ टक्के मते आणि ७७ जागा मिळाल्या. २०२४ च्या लोकसभा निवडणुकीत ३९ टक्के मते आणि १२ जागा मिळाल्या. केवळ ३ जागांवर असलेला पक्ष पाच वर्षांत ७७ जागांपर्यंत पोहोचला आहे. त्यामुळे २०२६ मध्ये आम्ही निश्चितच प्रचंड बहुमताने बंगालमध्ये सरकार स्थापन करू. ते म्हणाले की काँग्रेस पक्षाची स्थापना बंगालमध्ये झाली होती, पण आज तो शून्यावर आला आहे, तर ३४ वर्षे राज्य करणाऱ्या कम्युनिस्ट आघाडीला एकही जागा मिळाली नाही आणि भाजप बंगालमधील प्रमुख विरोधी पक्ष बनला.

अमित शाह म्हणाले, “ममता बॅनर्जी यांच्या नेतृत्वाखालील भ्रष्टाचारामुळे बंगालमधील विकास जवळजवळ थांबला आहे. पंतप्रधान मोदी यांच्या कल्याणकारी योजना देशभरात गरिबी कमी करत आहेत, पण बंगालमध्ये टोल सिंडिकेट्स त्या लाटून नेत आहेत. भीती आणि भ्रष्टाचार हीच बंगालची ओळख बनली आहे. १५ एप्रिल २०२६ नंतर भाजपाचे सरकार आले की आम्ही बंगालचा गौरव आणि संस्कृती पुन्हा जिवंत करू.” ते पुढे म्हणाले, “भाजप बंगालच्या नागरिकांना हे आश्वासन देते की राज्यात भाजपाचे सरकार येताच बंगालचा वारसा पुनर्जीवित केला जाईल, विकासाची गंगा वाहील, गरीब कल्याणाला प्राधान्य दिले जाईल आणि घुसखोरी रोखण्यासाठी एक ‘नॅशनल ग्रिड’ उभारले जाईल.”

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
287,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा