24 C
Mumbai
Thursday, February 19, 2026
घरराजकारणठरलं! काँग्रेस नेते भूपेन बोरा भाजपा मध्ये करणार प्रवेश

ठरलं! काँग्रेस नेते भूपेन बोरा भाजपा मध्ये करणार प्रवेश

मुख्यमंत्री सरमा यांची भेट घेतल्यानंतर बोरा यांची गौरव गोगोई यांच्यावर टीका

Google News Follow

Related

आसाम काँग्रेसचे माजी अध्यक्ष भूपेन कुमार बोरा यांनी भारतीय जनता पक्षात प्रवेश करण्यापूर्वी आपल्या पक्षावर गंभीर आरोप केले आहेत. २२ फेब्रुवारी रोजी भाजपमध्ये प्रवेश करणार असल्याचे जाहीर करत बोरा यांनी दावा केला की, काँग्रेस नेते गौरव गोगोई यांनी त्यांचा सार्वजनिकरित्या अपमान केला आणि तक्रार करूनही पक्षश्रेष्ठींनी कोणतीही कारवाई केली नाही.

बुधवारी एएनआय वृत्तसंस्थेशी बोलताना बोरा म्हणाले की, “मी काँग्रेस पक्षाला ३२ वर्षे दिली. काँग्रेसने मला आमदार ते एपीसीसी अध्यक्ष केले. २०२१ मध्ये मी अध्यक्ष झालो तेव्हा काँग्रेस एआययूडीएफसोबत आघाडीत होती. मी ती आघाडी तोडली. त्यानंतर ‘इंडिया’ आघाडी स्थापन होण्यापूर्वी मी १६ पक्षांसोबत आघाडी केली. पोटनिवडणुकीत एक जागा सीपीआय (एमएल) ला देण्याचे ठरले होते, पण अचानक त्या रात्री एका वेगळ्या व्यक्तीचे नाव जाहीर झाले, जो कधी काँग्रेसचा सदस्यही नव्हता. गौरव गोगोई ती जागा जिंकू शकले नाहीत. ९ फेब्रुवारीला आघाडीबाबत व्हिडिओ कॉन्फरन्स झाली. मला पुन्हा आघाडी करण्यास सांगण्यात आले.”

पुढे ते म्हणाले की, “मी चर्चा सुरू केली. ११ फेब्रुवारीला गोगोई यांनी मला रकीबुल हुसैन यांना सोबत घेण्यास सांगितले. पण १३ फेब्रुवारीला त्यांनी सर्वांसमोर मी गोंधळ निर्माण केला असल्याचे म्हटले. त्यांनी सर्वांसमोर माझा अपमान का केला, असे मी विचारले; पण त्यांनी उत्तर दिले नाही,” असे बोरा म्हणाले. त्यांनी हा मुद्दा राहुल गांधी यांच्यापर्यंत पोहोचवला, मात्र कोणताही प्रतिसाद मिळाला नाही, असेही त्यांनी सांगितले.

हे ही वाचा:

मुंबई महानगरपालिका स्थायी समिती अध्यक्षपदासाठी प्रभाकर शिंदेंची निवड

घरगुती काम करणारे मिळतील आता एका क्लिकवर

वडाळ्यात होणार राज्यस्तरीय पॉवरलिफ्टिंग

पाकिस्तानी हॉकीपटूंना सामन्याआधी घासावी लागली भांडी

दरम्यान, आसामचे मुख्यमंत्री आणि भाजप नेते हिमंत बिस्वा सरमा यांनी बोरा यांची भेट घेतली आणि ते भाजपमध्ये प्रवेश करणार असल्याची घोषणा केली. गौरव गोगोई यांनी बोरा यांच्यावर गोपनीय पक्षीय माहिती अशा पत्रकाराला लीक केल्याचा आरोप केला, जो कथितपणे मुख्यमंत्री यांच्या निकटवर्तीयांपैकी आहे. त्यांनी म्हटले की बोरा आणि मुख्यमंत्री यांच्यातील जवळिकीबाबत सुरू असलेल्या चर्चा आता खऱ्या ठरत आहेत. तसेच, काँग्रेसकडून मुख्यमंत्री यांच्या कुटुंबाशी संबंधित कथित जमीन प्रकरणांवर मोहीम सुरू असताना बोरा यांचा भाजप प्रवेश हा मुख्यमंत्री यांच्या निराशेचे द्योतक असल्याचा आरोपही त्यांनी केला.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
293,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा