28.9 C
Mumbai
Friday, November 6, 2026
घरदेश दुनियाव्हेनेझुएलातील परिस्थितीवर भारताची चिंता

व्हेनेझुएलातील परिस्थितीवर भारताची चिंता

संवादाद्वारे तोडगा काढण्याचे आवाहन

Google News Follow

अमेरिकेच्या हल्ल्यानंतर व्हेनेझुएलामध्ये अस्थिरतेचे वातावरण निर्माण झाले आहे. या पार्श्वभूमीवर भारताच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने व्हेनेझुएलामध्ये राहणाऱ्या भारतीय नागरिकांसाठी एक सल्ला (अ‍ॅडव्हायजरी) जारी केली आहे. परराष्ट्र मंत्रालयाने प्रसिद्धीपत्रकात म्हटले आहे, “व्हेनेझुएलामधील अलीकडील घडामोडी अत्यंत चिंताजनक आहेत. आम्ही परिस्थितीवर बारकाईने लक्ष ठेवून आहोत. भारत व्हेनेझुएलातील जनतेच्या कल्याण आणि सुरक्षिततेसाठी पूर्णपणे कटिबद्ध आहे. सर्व संबंधित पक्षांनी शांततेने संवादाद्वारे प्रश्न सोडवावेत, जेणेकरून परिसरात शांतता आणि स्थैर्य टिकून राहील.”

मंत्रालयाने पुढे म्हटले आहे की कराकासमधील भारतीय दूतावास तेथील भारतीय समुदायाच्या संपर्कात असून शक्य ती सर्व मदत देत राहील. हे निवेदन अमेरिकेच्या डेल्टा फोर्सने व्हेनेझुएलातील एका लष्करी तळावर हल्ला केल्यानंतर शनिवारी जारी करण्यात आले. अमेरिकन सैन्याने देशातील विविध ठिकाणी कारवाया केल्या आणि राष्ट्राध्यक्ष निकोलस मादुरो यांना त्यांच्या पत्नी सिलिया फ्लोरेस यांच्यासह ताब्यात घेतले. अमेरिकी अधिकाऱ्यांनी सांगितले की राष्ट्राध्यक्ष आणि त्यांच्या पत्नीला एका युद्धनौकेवर नेऊन न्यूयॉर्कला हलवण्यात आले, जिथे फेडरल न्यायालयात “नार्को-टेररिझम” संबंधी आरोप दाखल करण्यात आले आहेत.

हेही वाचा..

अश्विनी वैष्णव यांनी केली वंदे भारत स्लीपर ट्रेनची पाहणी

भारतीयांचे ५२ हजार कोटींपेक्षा अधिक नुकसान

सेनाप्रमुख द्विवेदी संयुक्त अरब अमिरातीच्या दौऱ्यावर

सहा किलो गांजासह दोन तस्कर अटकेत

अमेरिकेच्या अ‍ॅटर्नी जनरल पाम बॉंडी यांनी व्हेनेझुएलाच्या नेत्याविरोधातील आरोपपत्र सार्वजनिक केले. हे आरोपपत्र न्यूयॉर्कच्या साउदर्न डिस्ट्रिक्टमधील जिल्हा न्यायालयात दाखल करण्यात आले आहे. अभियोजकांचा आरोप आहे की मादुरो यांनी दोन दशकांहून अधिक काळ सत्तेचा वापर करून मोठ्या प्रमाणात कोकेन अमेरिकेत पाठवले. त्यांच्यावर नार्को-टेररिझमचा कट, कोकेन आयात करण्याचा कट, शस्त्रास्त्र गुन्हे आदींचे आरोप आहेत. दरम्यान, व्हेनेझुएलाच्या उपराष्ट्रपती डेल्सी रोड्रिगेझ यांना तेथील अंतरिम राष्ट्राध्यक्ष बनवण्यात आले आहे. राष्ट्राध्यक्ष निकोलस मादुरो यांच्या अटकेनंतर व्हेनेझुएलाच्या सर्वोच्च न्यायालयाने शनिवारी रात्री उशिरा डेल्सी रोड्रिगेझ यांना अंतरिम राष्ट्राध्यक्षपदाची जबाबदारी सोपवण्याचा आदेश दिला.

National Stock Exchange
spot_img

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
341,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा