29.4 C
Mumbai
Monday, October 19, 2026
घरराजकारण'राहुल गांधी भारताच्या सुरक्षिततेसाठी सर्वात धोकादायक'

‘राहुल गांधी भारताच्या सुरक्षिततेसाठी सर्वात धोकादायक’

संसदीय मंत्री किरेन रिजिजू यांनी केला दावा

Google News Follow

केंद्रीय मंत्री किरण रिजिजू यांनी काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्यावर तीव्र टीका करताना म्हटले आहे की, “राहुल गांधी हे भारताच्या सुरक्षेसाठी सर्वात धोकादायक व्यक्ती बनले आहेत.” त्यांनी लोकसभेतील विरोधी पक्षनेत्यांवर देशविरोधी शक्तींशी संबंध ठेवण्याचा तसेच माओवादी आणि अतिरेकी घटकांशी भेटीगाठी घेण्याचा आरोप केला. एएनआय या वृत्तसंस्थेला दिलेल्या मुलाखतीत रिजिजू म्हणाले की, भारताने असा विरोधी पक्षनेता यापूर्वी कधी पाहिला नाही.

अलीकडील संसदीय अधिवेशनातील गोंधळाबाबत बोलताना संसदीय कार्यमंत्री रिजिजू म्हणाले, “संसदीय लोकशाहीमध्ये आवाज आणि गोंधळ असणारच. प्रत्येक पक्षाचा स्वतःचा अजेंडा असतो आणि तो सभागृहात मांडण्याचा प्रयत्न केला जातो. त्यामुळेच लोकशाही अपयशी ठरते असे नाही. परंतु गोंधळाबरोबरच कोणती कृत्ये केली जात आहेत, हेही पाहणे महत्त्वाचे आहे. आम्ही विरोधात असताना सभापतींवर कागद फेकले नाहीत किंवा सत्ताधाऱ्यांच्या बाजूला फलक घेऊन गेलो नाही. त्यामुळेच मला नाराजी आहे.”

त्यांनी राहुल गांधी यांच्या वर्तनाला “त्यांच्या पदाला न शोभणारे बालिश आणि बेजबाबदार” असे संबोधले. “विरोधी पक्षनेता संपूर्ण विरोधकांचे प्रतिनिधित्व करतो. सभागृहाबाहेर जाऊन लोकांना देशद्रोही म्हणणे, नाट्यमय आंदोलन करणे आणि अप्रकाशित पुस्तकातून वाचन करण्याचा हट्ट धरणे — हे सर्व बालिश वर्तन आहे,” असे त्यांनी म्हटले.

रिजिजू यांनी संसदेत राहुल गांधी आणि त्यांचे माजी सहकारी तसेच विद्यमान केंद्रीय मंत्री रवनीत सिंह बिट्टू यांच्यात झालेल्या वादाचा संदर्भ दिला.

हे ही वाचा:

घरगुती काम करणारे मिळतील आता एका क्लिकवर

पाकिस्तानसाठी रावी नदीचे पाणी बंद!

साताऱ्यातील ड्रग्ज प्रकरण: सोलापूरचा जेल पोलीस कर्मचारी गजाआड

अल्फाबेटपासून मायक्रोसॉफ्ट, चॅनेल, अ‍ॅडोबचे सीईओ भारतीय!

पंतप्रधानांविषयीच्या वक्तव्यांवर आक्षेप

रिजिजू यांनी तथाकथित ‘एपस्टीन फाईल्स’ प्रकरणाच्या पार्श्वभूमीवर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्याविषयी राहुल गांधी यांनी केलेल्या वक्तव्यांवरही आक्षेप घेतला.

“राहुल गांधी यांचे समर्थक त्यांचे बोलणे गांभीर्याने का घेत नाहीत, याचा विचार करा. ते तथ्यांशिवाय बोलतात. जर पंतप्रधानांनी कोणाला भेटले असेल किंवा काही कागदपत्रे असतील तर ती सादर करावीत. कोणताही आधार नसताना पंतप्रधानांचे नाव घेतले जात आहे. यामुळे निराशा आणि खेद निर्माण होतो,” असे रिजिजू म्हणाले.

“राहुल गांधी भारताच्या सुरक्षेसाठी सर्वात धोकादायक व्यक्ती बनले आहेत कारण ते देशविरोधी शक्तींशी संबंध ठेवतात. ते देशांतर्गत आणि परदेशात नक्षलवादी, अतिरेकी, विचारवंत आणि जॉर्ज सोरोस यांसारख्या व्यक्तींना भेटतात,” असा आरोप त्यांनी केला.

मणी शंकर अय्यर यांच्या वक्तव्यावर प्रतिक्रिया

रिजिजू यांनी काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते मणी शंकर अय्यर यांच्या अलीकडील वक्तव्यावरही प्रतिक्रिया दिली. त्यांच्या वक्तव्यामुळे काँग्रेस पक्ष अडचणीत आला होता. पक्ष नेतृत्वाने त्यांच्या विधानांपासून स्वतःला दूर ठेवले असता, अय्यर यांनी “पक्ष जर मतभिन्नता सहन करू शकत नसेल तर तो संपेल,” असे म्हटले होते.

यावर प्रतिक्रिया देताना रिजिजू म्हणाले की, काँग्रेसमध्ये पूर्वी परिपक्व आणि जबाबदार नेते होते. “हळूहळू काँग्रेस राहुल गांधींसारखी झाली आहे आणि त्यांच्या भोवती फिरणारे नेतेही तसेच झाले आहेत. सलग तीन वेळा पराभव पत्करल्यानंतरही त्याच नेत्याला पुढे ठेवणे हे अकल्पनीय आहे. भाजपमध्ये एखादा नेता तीन वेळा पराभूत झाला तर तो त्या पदावर राहू शकत नाही,” असे ते म्हणाले.

National Stock Exchange
spot_img

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
339,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा