राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांनी राज्यसभेवर चार नवीन सदस्य उज्ज्वल देवराव निकम, सी. सदानंदन मास्ते, हर्षवर्धन श्रृंगला आणि मीनाक्षी जैन यांची नियुक्ती केली आहे.
गृह मंत्रालयाने जारी केलेल्या अधिसूचनेनुसार, भारतीय संविधानाच्या कलम ८० च्या उपकलम (१) च्या उपकलम (अ) मध्ये दिलेल्या अधिकारांचा वापर करून आणि सदर कलम (३) सह वाचून, राष्ट्रपतींनी नामांकित सदस्यांच्या निवृत्तीमुळे निर्माण झालेल्या रिक्त जागा भरण्यासाठी उज्ज्वल देवराव निकम, सी. सदानंदन मास्टर, हर्षवर्धन श्रृंगला आणि डॉ. मीनाक्षी जैन यांची राज्यसभेवर नामांकन केले आहे.
नामांकित सदस्यांमध्ये, उज्ज्वल देवराव निकम हे एक प्रसिद्ध वकील आहेत ज्यांनी मुंबई दहशतवादी हल्ल्यात जिवंत पकडलेल्या पाकिस्तानी दहशतवादी अजमल कसाबला फाशी देण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली होती. तर सी. सदानंदन मास्टर हे केरळमधील एक ज्येष्ठ सामाजिक कार्यकर्ते आणि शिक्षणतज्ज्ञ आहेत. हर्षवर्धन श्रृंगला हे भारताचे माजी परराष्ट्र सचिव आहेत. मीनाक्षी जैन या एक प्रसिद्ध इतिहासकार आणि शिक्षणतज्ज्ञ आहेत. पूर्वी नामांकित सदस्यांच्या निवृत्तीमुळे रिक्त होणाऱ्या जागा लक्षात घेऊन हे नामांकन करण्यात आले आहे.







