उत्तराखंडचे मुख्यमंत्री पुष्कर सिंह धामी यांनी विधान केले आहे की विद्यार्थ्यांसाठी डोकं द्यावं लागलं तरी ते देतील. त्यांनी म्हटले की मुलांच्या भविष्याचा प्रश्न असेल, तर वाकणे तर दूरच राहिले, डोकं कापून देण्यासही ते तयार आहेत. मुख्यमंत्री धामी म्हणाले, “उन्हाळ्यात आपले मुलं-मुली आंदोलन करत बसले होते आणि मागण्या मांडत होते. काहींना नक्कीच वाटले असेल की मी तिथे का गेलो, मी झुकलो का? पण माझ्या मते मुलांसाठी झुकणे काय, जर त्यांच्या साठी डोकं द्यावं लागलं तर डोकंही देऊ. ते आपल्या देशाचे भविष्य आहेत.”
ते म्हणाले की संवादात अंतर राहिल्यामुळे नीट संवाद साधला जात नव्हता, म्हणून त्यांनी स्वतः घटनास्थळी जाऊन संवाद प्रस्थापित केला. मुख्यमंत्री पुष्कर सिंह धामी बुधवारी ‘वृद्धजन दिवस’ निमित्त देहरादून येथील हिमालयन कल्चरल सेंटरमध्ये आयोजित राज्यस्तरीय कार्यक्रमाला उपस्थित होते. या वेळी मुख्यमंत्री म्हणाले की पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वात वृद्धांच्या कल्याणासाठी आणि देखभालीसाठी अनेक योजना राबवल्या जात आहेत. त्यांच्या आरोग्यापासून समग्र कल्याण आणि उपचारापर्यंत प्रत्येक बाबीची काळजी घेतली जात आहे.
हेही वाचा..
आर्थिक शिस्तीशिवाय सैन्यशक्ती टिकवता येत नाही
ओम बिरला यांची उपराष्ट्रपती सी.पी. राधाकृष्णन यांच्याशी भेट
श्री नैना देवी मंदिरात रामनवमीला सिद्धिदात्री स्वरूपाची पूजा
आरबीआयने आयपीओ कर्ज मर्यादा दुप्पट केली
मुख्यमंत्री धामी यांनी सांगितले की उत्तराखंडमधील रुद्रपूर आणि देहरादून येथे आधुनिक वृद्धाश्रम उभारले जात आहेत. राज्यातील प्रत्येक जिल्ह्यात वृद्धाश्रम उभारले जातील. माध्यमांशी बोलताना त्यांनी सांगितले की वृद्धांसाठी मास्टर ट्रेनर तयार केले जात आहेत. यावर्षी राज्यातील सर्व वृद्धांची देखभाल करण्यासाठी कोणतीही कमतरता राहू नये म्हणून प्रत्येक जिल्ह्यात 150 हून अधिक मास्टर ट्रेनर तयार करण्याचे लक्ष्य ठेवले आहे, ज्यामुळे वेळेत वृद्धांची योग्य काळजी घेता येईल.
सीएम धामी यांनी सांगितले की मोतीबिंदूच्या आजारासाठी सरकारने यावेळी १३०० ऑपरेशन करण्याचे लक्ष्य ठेवले आहे. त्याशिवाय वृद्धांसाठी इतर सुविधाही केल्या जात आहेत. ते म्हणाले, “मी आशीर्वादाची अपेक्षा करतो. आपले वृद्ध हे आपल्या संस्कृती व मूल्यांचे रक्षक आणि सजीव वाहक आहेत. आमचे सरकार वृद्धावस्था पेन्शन योजनेतर्गत वृद्धांना दरमहा १,५०० रुपये पेन्शन देत आहे.” राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या शताब्दी सोहळ्याबाबत मुख्यमंत्री पुष्कर सिंह धामी म्हणाले की १०० वर्षांची संघाची यात्रा ही देशाच्या वैभवाला पुढे नेणारी ठरली आहे. राष्ट्रवाद व समाजनिर्मिती असो वा आपत्तीची परिस्थिती असो, संघाचा प्रत्येक टप्पा हा वैभवशाली राहिला आहे. संपूर्ण देशात अनेक कार्यक्रम होत आहेत आणि हे आपल्यासाठी अनुकरणीय आहे.







