29.6 C
Mumbai
Sunday, October 25, 2026
घरस्पोर्ट्सIndVsEng Test Series: भारताविरुद्धच्या पाचव्या कसोटीतून बेन स्टोक्स बाहेर, आर्चरला विश्रांती

IndVsEng Test Series: भारताविरुद्धच्या पाचव्या कसोटीतून बेन स्टोक्स बाहेर, आर्चरला विश्रांती

Google News Follow

लंडनमधील ओव्हल येथे भारताविरुद्ध होणाऱ्या पाचव्या आणि निर्णायक कसोटी सामन्यापूर्वी इंग्लंडला मोठा धक्का बसला आहे. खांद्याच्या गंभीर दुखापतीमुळे संघाचा कर्णधार बेन स्टोक्स या सामन्यातून बाहेर पडला आहे. आता ऑली पोप इंग्लंडचे नेतृत्व करतील. इंग्लंड आणि वेल्स क्रिकेट बोर्डाने (ईसीबी) बुधवारी याची पुष्टी केली.

पाच सामन्यांच्या मालिकेत इंग्लंड सध्या २-१ ने आघाडीवर आहे आणि ही कसोटी निर्णायक सामना असेल. स्टोक्सने या मालिकेत एकूण १४० षटके गोलंदाजी केली आहे आणि १७ विकेट्ससह तो आतापर्यंत मालिकेतील सर्वात यशस्वी गोलंदाज आहे. सामन्यापूर्वीच्या पत्रकार परिषदेत स्टोक्स म्हणाला, “मालिका पूर्ण करू न शकल्याने मी खूप निराश आहे. स्कॅन रिपोर्टमध्ये स्पष्ट झाले की मी गोलंदाजी करू शकत नाही. वैद्यकीय पथक आणि प्रशिक्षक ब्रेंडन मॅक्युलम यांच्याशी बोलल्यानंतर हा निर्णय घ्यावा लागला.”

मँचेस्टरमध्ये खेळलेला चौथा कसोटी सामना अनिर्णित राहिल्यानंतर इंग्लंडने त्यांच्या संघात एकूण चार बदल केले आहेत. संघात जेकब बेथेल, जोश टँग, गस अ‍ॅटकिन्सन आणि जेमी ओव्हरटन यांचा समावेश करण्यात आला आहे. वेगवान गोलंदाज जोफ्रा आर्चर आणि ब्रायडन कार्स यांना विश्रांती देण्यात आली आहे.

अष्टपैलू जेकब बेथेल वर्षातील त्याची पहिली कसोटी खेळेल आणि स्टोक्सची जागा घेईल. त्याच वेळी, फिरकी गोलंदाज लियाम डॉसनला संघातून वगळण्यात आले आहे, ज्यामुळे इंग्लंडला कोणत्याही विशेषज्ञ फिरकी गोलंदाजाशिवाय सोडण्यात आले आहे.

भारताविरुद्धच्या पाचव्या कसोटीसाठी इंग्लंडचा संघ:

झॅक क्रॉली, बेन डकेट, ऑली पोप (कर्णधार), जो रूट, हॅरी ब्रूक, जेकब बेथेल, जेमी स्मिथ (यष्टीरक्षक), ख्रिस वोक्स, गस अ‍ॅटकिन्सन, जेमी ओव्हरटन, जोश टँग.

National Stock Exchange
spot_img

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
340,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा