राजस्थान रॉयल्सचे फलंदाजी प्रशिक्षक आणि भारताचे माजी फलंदाज विक्रम राठौर यांनी विश्वास व्यक्त केला आहे की, यशस्वी जायस्वाल आणि ध्रुव जुरेल इंग्लंडच्या आगामी कसोटी दौऱ्यात उत्कृष्ट कामगिरी करतील.
1996 मध्ये इंग्लंड दौऱ्यावर भारताकडून कसोटी पदार्पण करणाऱ्या राठौर यांनी मान्य केले की, रोहित शर्मा आणि विराट कोहलीने निवृत्ती घेतल्यामुळे हा दौरा नव्या भारतीय संघासाठी कठीण असणार आहे.
राजस्थान रॉयल्सने आपल्या IPL 2025 मोसमाचा शेवट दिल्लीच्या अरुण जेटली स्टेडियमवर चेन्नई सुपर किंग्सवर 6 गडी राखून विजय मिळवत केला. यानंतर जायस्वाल आणि जुरेल यांना थोडा विश्रांती कालावधी मिळणार आहे, कारण दोघेही भारत ‘ए’ संघासोबत इंग्लंडला रवाना होणार आहेत. तिथे त्यांना इंग्लंड लायन्सविरुद्ध दोन चार दिवसीय सामने खेळायचे आहेत.
पहिला सामना 30 मे रोजी कँटरबरी येथे, तर दुसरा सामना 13 जून रोजी बेकनहॅम येथे होईल, जो भारतीय कसोटी संघाविरुद्ध ‘इंट्रा-स्क्वाड’ स्वरूपात असेल. त्यानंतर 20 जूनपासून हेडिंग्ले येथे कसोटी मालिकेला सुरुवात होईल. ही दोघांचीही इंग्लंडमधील पहिली आंतरराष्ट्रीय कसोटी मालिका असेल.
💬 राठौर म्हणाले:
“जायस्वालने आंतरराष्ट्रीय पातळीवर काही शानदार खेळ केला आहे, आणि ध्रुव जुरेल हा देखील खूप समजूतदार व प्रतिभावान खेळाडू आहे. त्याची तंत्र आणि मानसिकता दोन्ही मजबूत आहेत. हा दौरा सोपा नसेल, पण त्यांच्या कडून चांगल्या कामगिरीची अपेक्षा आहे.”
राठौर पुढे म्हणाले की, “निवृत्त खेळाडूंमुळे संघावर दडपण वाढणार आहे, आणि नवीन कर्णधारही असू शकतो. पण याच क्षणी या तरुण खेळाडूंना स्वतःची गुणवत्ता दाखवण्याची संधी आहे.“
भारताची कसोटी संघरचना सध्या मोठ्या बदलांतून जात आहे आणि नवीन वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप सायकलला सुरुवात होत आहे. रोहित, विराट आणि अश्विन अजून थोडा काळ खेळले असते तर काय झालं असतं, या चर्चांना जोर मिळाला असला तरी राठौर यांनी यावर स्पष्ट मत मांडलं.
“निवृत्ती हा अत्यंत वैयक्तिक निर्णय असतो. मी स्वतः या तीनही खेळाडूंशी खूप जवळचा आहे. मी देखील त्यांना अजून काही वर्षं खेळताना पाहायला आवडलं असतं, पण त्यांचा निर्णय आहे आणि आपण त्याचा सन्मान करायला हवा.”
