दिवाळीच्या अगोदरच उत्तर प्रदेशातील मेरठ पोलिसांच्या क्राइम ब्रांच आणि सर्व्हिलन्स टीमने नागरिकांना मोठं गिफ्ट दिलं आहे. पोलिसांनी शहरातील विविध भागांतून हरवलेले एकूण २१७ मोबाइल फोन शोधून काढले आहेत, ज्यांची एकूण किंमत ४० लाख रुपयांहून अधिक आहे. मेरठ पोलिसांनी ही कारवाई ‘मिशन शक्ती ५.०’ अंतर्गत केली आहे. पोलिस आता या सर्व मोबाइल फोनचे खरे मालक शोधत आहेत आणि त्यांना त्यांच्या फोनची परतफेड करत आहेत.
या प्रयत्नामुळे अनेक अशा लोकांना दिलासा मिळाला आहे ज्यांचे फोन दोन-तीन वर्षांपूर्वी हरवले होते आणि ज्यांनी फोन परत मिळेल अशी आशा सोडली होती. हरवलेल्या मोबाइलची एफआयआर नोंदविल्यानंतर सर्व्हिलन्स टीम सातत्याने काम करत होती आणि वेळोवेळी काही फोन परत मिळत होते. एसएसपी डॉ. विपिन ताडा यांनी सांगितले की, बरामद झालेल्या फोनपैकी सुमारे ७० टक्के फोन महिला नागरिकांचे आहेत. चोरांनी चौकशीत सांगितले की ते गर्दीच्या ठिकाणीच चोरी करत असत आणि नंतर हे फोन कमी किमतीत विकत असत. क्राइम ब्रांच आणि सर्व्हिलन्स टीम बराच काळ या चोरीच्या फोन्सच्या शोधात होती.
हेही वाचा..
‘त्या’ कफ सिरप कंपनीच्या मालकाला होणार अटक
गुंतवणुकीच्या नावाखाली ३.२६ कोटींची फसवणूक
ममता बॅनर्जी यांच्यामुळे बंगालमध्ये हिंदूंचं जगणं कठीण
अल्पमुदतीच्या रोजगारक्षम अभ्यासक्रमांमुळे तरुणांना प्रगतीची सुवर्णसंधी – प्रधानमंत्री नरेंद्र मोदी!
डॉ. ताडा यांनी सांगितले की, बुधवारी सकाळपासूनच लोकांना त्यांचे फोन परत दिले जात आहेत. फोन घेण्यासाठी आलेल्या महिलांना ‘मिशन शक्ती ५.०’ विषयी माहिती दिली जात आहे आणि जागरूकता पंपलेट्स देखील वितरित केले जात आहेत, जेणेकरून त्या इतर महिलांनाही जागरूक करू शकतील. एसएसपी यांनी पुढे सांगितले की, हा अभियान गेल्या २० दिवसांपासून सुरू होता. या काळात सर्व जुन्या अर्जांची पुन्हा तपासणी करण्यात आली आणि सर्व्हिलन्स टीमने अद्ययावत माहिती गोळा केली. जसे-जसे मोबाइलचे लोकेशन मिळत गेले, तसतसे क्राइम ब्रांच आणि सर्व्हिलन्स टीमच्या संयुक्त कारवाईत आरोपींना अटक करून त्यांच्याकडून मोबाइल जप्त करण्यात आले.



