24 C
Mumbai
Friday, January 23, 2026
घरविशेष२० बंगलादेशींना ८ महिने तुरुंगवास

२० बंगलादेशींना ८ महिने तुरुंगवास

मुंबईतील किल्ला न्यायालयाचा निर्णय

Google News Follow

Related

मुंबई किल्ला कोर्टाने २० बांगलादेशी नागरिकांना कोणत्याही वैध कागदपत्रांशिवाय भारतात प्रवेश केल्याबद्दल आणि आधार कार्ड, जन्म प्रमाणपत्र, भारतीय पासपोर्ट आणि कायमस्वरूपी निवासाचा दावा करणारी इतर कागदपत्रे बनवल्याबद्दल दोषी ठरवले. न्यायालयाने प्रत्येक गुन्हेगाराला ४ हजार रुपये दंड ठोठावला आणि त्यांना आठ महिने तुरुंगवासाची शिक्षा सुनावली आहे.

हे प्रकरण गेल्या वर्षी १९ ऑक्टोबर रोजी घडले होते. बोरिवली पोलिसांनी बांगलादेशातील तीन नागरिकांना अटक केली आणि प्रथम माहिती अहवाल सादर केला आणि त्यांना अटक केली. त्यानंतर अधिकाऱ्यांनी पुणे, विरार आणि नालासोपारा येथून अन्य १७ बांगलादेशी नागरिकांना ताब्यात घेतले. २० घुसखोरांना भारतीय कागदपत्रे तयार करण्यात मदत करण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावणाऱ्या पुण्यातील दोन दलालांनाही तपासादरम्यान अटक करण्यात आली. तपास अधिकारी पी.आय.काळे यांच्याकडे बंगाल व पुणे येथून आवश्यक ते सर्व पुरावे आल्यानंतर आरोपपत्र न्यायालयात सादर करण्यात आले.

हेही वाचा..

लोकसभा निवडणूक निकालाआधी ‘इंडी’ गट अंदाज घेणार

पापुआ न्यू गिनीमधील भूस्खलनात तब्बल २००० हुन अधिक लोकांचा मृत्यू!

वेदांतच्या ब्लड सॅम्पलची अदलाबदल करण्यासाठी पैसे पुरवणाऱ्याला अटक

रवींद्र धंगेकरांनी माफी मागावी अथवा अब्रूनुकसानीचा दावा ठोकणार!

पुणे आयुक्तांनी या प्रकरणाचा तपास सुरू केला होता. बेकायदेशीर कृत्यांमध्ये सहभाग आणि बेकायदेशीर कागदपत्रे तयार करण्यासाठी एजंट्सना सहकार्य केल्याबद्दल तीन पोलिस ठाण्यातील संबंधित पोलिसांना निलंबित केले होते. पुणे शहराच्या तीन पोलिस ठाण्यातील चार पोलिस अधिकारी महिनाभराच्या तपासानंतर अवैध बांगलादेशींच्या पासपोर्ट पडताळणी प्रक्रियेत सहभागी असल्याचे उघड झाले. एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, पासपोर्ट विभागांना नियुक्त केलेले हवालदार बेपर्वा असल्याचे मानले जाते. याबाबतचा सविस्तर अहवाल स्थानिक पोलीस उपायुक्त (डीसीपी) यांनी आयुक्त रितेश कुमार यांना दिला.

रितेश कुमार यांनी सांगितले की, आम्ही या प्रकरणाची त्वरीत चौकशी सुरू केली आणि प्राथमिक तपासासाठी डीसीपी दर्जाच्या अधिकाऱ्याची नियुक्ती केली. येरवडा, वानवडी आणि इतर स्थानकांवर पासपोर्ट पडताळणीच्या कर्तव्यात नेमलेल्या चार पोलिस कर्मचाऱ्यांनी निष्काळजीपणा दाखवला. त्यांची चौकशी सुरू आहे. चौकशीअंती योग्य ती कारवाई केली जाईल.
गेल्या महिन्यात, नवी मुंबईतील पाच बांगलादेशी नागरिकांना योग्य कागदपत्रांशिवाय देशात राहत असल्याबद्दल महाराष्ट्र दहशतवाद विरोधी पथकाने (एटीएस) पकडले होते. आहत जमाल शेख (२२), रेबुल समद शेख (४०), रोनी सोरिफुल खान (२५), जुलू बिल्लाल शरीफ (२८), मोहम्मद मुनीर मोहम्मद सिराज मुल्ला (४९) अशी त्यांची नावे आहेत. ते गवंडी म्हणून काम करत होते आणि ते दोन बांगलादेशी होते.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
288,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा