तेलंगणामध्ये राज्य सरकारच्या सहकाऱ्याने अदानी समूहाने १२,४०० कोटी रुपयांच्या गुंतवणुकीसाठी चार करारांवर स्वाक्षरी केली. अदानी समुहाचे अध्यक्ष गौतम अदानी आणि तेलंगणाचे मुख्यमंत्री ए. रेवंत रेड्डी यांनी दावोस येथील जागतिक आर्थिक मंचावर बैठक झाली.
अदानी ग्रीन एनर्जी १३५० मेगावॅट क्षमतेच्या तेलंगणातील दोन पंप्ड स्टोरेज प्रकल्पांमध्ये पाच हजार कोटी इंजेक्ट करणार आहे. AdaniConneX डेटा सेंटर चंदनवेलीत डेटा सेंटर कॅम्पस स्थापनेसाठी पाच हजार कोटी रुपयांची समान गुंतवणूक करेल. त्याची एकूण क्षमता १०० मेगावॅट आहे. अंबुजा सिमेंट्स लिमिटेड ६.० एमटीपीए हाताळण्यासाठी डिझाइन केलेल्या तेलंगणातील सिमेंट ग्राइंडिंग युनिटमध्ये १ हजार ४०० कोटी रुपयांची गुंतवणूक करण्याची योजना आखत आहे. अदानी एरोस्पेस अँड डिफेन्स अदानी एरोस्पेस अँड डिफेन्स पार्कमधील काउंटर ड्रोन सिस्टीम आणि मिसाइल डेव्हलपमेंट आणि मॅन्युफॅक्चरिंग सेंटरसाठी एक हजार कोटी रुपयांचे वाटप करत आहे.
हेही वाचा..
अयोध्येतील शीख समाजाकडून तीन दिवस ‘अखंड पाठ’
जगातील सर्वांत शक्तिशाली सैन्य अमेरिकेकडे; भारतीय लष्कर चौथ्या स्थानी!
भारतीय संघासाठी चांगली बातमी! ऋषभ पंतने दिले पुनरागमनाचे संकेत!
ज्यांच्यामुळे नेते सोडून गेले, त्यांच्याच हातून आज पक्ष निसटला!
तेलंगणाच्या मुख्यमंत्र्यांनी या प्रकल्पांच्या यशस्वी अंमलबजावणीसाठी अदानी समूहाला राज्याच्या वचनबद्धतेची, आवश्यक सुविधा, पायाभूत सुविधा आणि समर्थन देण्याचे आश्वासन दिले. बैठकीदरम्यान उद्योग मंत्री डी. श्रीधर बाबू, प्रधान सचिव जयेश रंजन आणि विशेष सचिव विष्णु वर्धन रेड्डी हे देखील यावेळी उपस्थित होते. त्यांनी तेलंगणा मध्ये आर्थिक विकासाला चालना देण्यासाठी सरकार आणि खाजगी क्षेत्र यांच्यातील सहयोगी प्रयत्नांवर भर दिला.
