बिहारमध्ये काँग्रेस खासदार राहुल गांधी आणि राष्ट्रीय जनता दलाचे (राजद) नेते तेजस्वी यादव हे सध्या ‘वोटर अधिकार यात्रा’ काढत आहेत. या यात्रेदरम्यानचे एक व्हिडिओ सोशल मीडियावर वेगाने व्हायरल होत आहे, ज्यात मंचावरून पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्याबाबत आक्षेपार्ह शब्दांचा वापर करण्यात आला आहे. या व्हिडिओमुळे राजकारण तापले असून भाजपाने विरोधकांवर तीव्र हल्ला चढवला आहे. भाजपाने सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म एक्सवर टिप्पणी करत लिहिले, “राहुल गांधी आणि तेजस्वी यादव यांच्या यात्रेच्या मंचावरून पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या स्वर्गीय मातोश्रींसाठी अतिशय अभद्र भाषा वापरण्यात आली. राजकारणात अशी नीचता पूर्वी कधीच पाहायला मिळाली नाही.
ही यात्रा अपमान, द्वेष आणि स्तरहीनतेच्या सर्व मर्यादा ओलांडून गेली आहे. तेजस्वी आणि राहुल यांनी आधी बिहारच्या जनतेचा अपमान करणारे स्टॅलिन आणि रेवंत रेड्डी यांसारखे नेते यात्रेत बोलावून बिहारवासीयांचा अपमान केला. आता त्यांची हताशा इतकी वाढली आहे की, ते पंतप्रधान मोदी यांच्या पूज्य स्वर्गीय मातोश्रींना गाळी द्यायला लावत आहेत. ही इतकी लाजिरवाणी घटना आहे की, तिला सार्वजनिक मंचावर पुन्हा सांगणेही शक्य नाही.”
हेही वाचा..
भारताला गुंतवणूक व नवोन्मेष केंद्र म्हणून पहावे
विद्यार्थिनीच्या मृत्यूवरून गोंधळ
जैश-ए-मोहम्मदचे तीन दहशतवादी नेपाळ सीमेवरून बिहारमध्ये घुसले!
भारत-जपान दरम्यान १३ अब्ज डॉलर्सचे एमओयू
भाजपाने पुढे म्हटले की, “राहुल आणि तेजस्वी यांनी हजारो वेळा कान धरून उठाबशा केल्या तरीही बिहारची जनता त्यांना माफ करणार नाही. ही अत्यंत लज्जास्पद बाब आहे! या व्हिडिओसमोर आल्यानंतर राजकीय वर्तुळात प्रतिक्रियांचा पूर आला आहे. आता सगळ्यांच्या नजरा राहुल गांधी आणि तेजस्वी यादव हे या प्रकरणावर काय सफाई देतात याकडे लागल्या आहेत.
हेही लक्षात घ्यावे की, राहुल गांधी यांची ‘वोटर अधिकार यात्रा’ १७ ऑगस्टला बिहारच्या सासाराम येथून सुरू झाली आहे. १६ दिवसांची ही यात्रा जवळपास २० जिल्ह्यांतून जाणार असून १,३०० किलोमीटरचा प्रवास पूर्ण करेल. १ सप्टेंबरला पटना येथील मोठ्या सभेसह या यात्रेचा समारोप होईल.







