दिलीप जायस्वाल यांच्या निवडीची औपचारिकता शिल्लक

केंद्रीय मंत्री मनोहर लाल पटण्यात दाखल

दिलीप जायस्वाल यांच्या निवडीची औपचारिकता शिल्लक

बिहार भाजप प्रदेश परिषद बैठक मंगळवारी पटना येथील बापू सभागृहात होणार आहे. या बैठकीस मुख्य अतिथी म्हणून परिषद प्रभारी केंद्रीय मंत्री मनोहर लाल उपस्थित राहण्यासाठी पटना येथे पोहोचले आहेत. या बैठकीत प्रदेश प्रभारी विनोद तावडे, सह-प्रभारी दीपक प्रकाश यांच्यासह बिहार भाजपच्या प्रदेश आणि मंडळ स्तरावरील १५,००० कार्यकर्ते सहभागी होतील.

या बैठकीत प्रदेशाध्यक्ष दिलीप जायसवाल यांच्या औपचारिक निवडीची घोषणा केली जाणार आहे. याआधी, सोमवारी दिलीप जायसवाल यांनी प्रदेशाध्यक्ष पदासाठी पक्षाचे निवडणूक अधिकारी आणि प्रदेश महामंत्री राजेश वर्मा यांच्या समोर नामांकन अर्ज दाखल केला होता. अन्य कोणत्याही नेत्याने अर्ज दाखल केलेला नाही. उपमुख्यमंत्री सम्राट चौधरी, विजय सिन्हा, मंत्री मंगल पांडेय आणि आमदार संजय मयूख यांनी त्यांचे प्रस्तावक म्हणून नाव नोंदवले. नियमांनुसार दिलीप जायसवाल २०२५-२७ या कालावधीत अध्यक्षपद भूषवतील.

हेही वाचा..

सदसद्विवेकबुद्धीला स्मरून आणि प्रकृती ठीक नसल्याचे धनंजय मुंडेंनी राजीनाम्याचे दिले कारण

इस्त्रायलकडून सीरियन बटालियनवर हवाई हल्ले

छत्तीसगड: प्रार्थना सभांच्या नावाखाली आदिवासींचे धर्मांतर

बांगलादेशचे मोहम्मद युनुस म्हणतात, संघर्ष असूनही भारताशी संबंध मजबूत

पक्षाने जुलै २०२४ मध्ये सम्राट चौधरी यांना हटवून दिलीप जायसवाल यांची प्रदेशाध्यक्ष म्हणून नियुक्ती केली होती. पक्षाच्या ‘एक व्यक्ति-एक पद’ या धोरणानुसार २७ फेब्रुवारी रोजी दिलीप जायसवाल यांनी बिहार सरकारच्या महसूल व भूमी सुधार विभागाच्या मंत्रिपदाचा राजीनामा दिला. बैठकीत मंडळ, प्रखंड आणि जिल्हा स्तरावरील समित्यांचे अध्यक्ष आणि सर्व सदस्य सहभागी होतील.

बिहार भाजपकडून राष्ट्रीय परिषदेसाठी ६० सदस्यांची निवड केली जाणार आहे, जे राष्ट्रीय अध्यक्षांच्या निवडणुकीत महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावतील. पक्षाच्या ५२ संघटनात्मक जिल्ह्यांपैकी अद्याप सहा जिल्ह्यांचे निवडणूक प्रक्रिया पूर्ण झालेली नाही. प्रदेश परिषद बैठकीत या सहा जिल्ह्यांच्या अध्यक्षांची घोषणा केली जाण्याची शक्यता आहे.

Exit mobile version