25 C
Mumbai
Monday, December 15, 2025
घरविशेषरोहित पवार ईडीच्या कचाट्यात!

रोहित पवार ईडीच्या कचाट्यात!

यापूर्वी बारामती अ‍ॅग्रोची ५० कोटी रुपयांची मालमत्ता ईडीकडून जप्त 

Google News Follow

Related

महाराष्ट्र राज्य सहकारी बँक (MSCB) घोटाळा प्रकरणात अंमलबजावणी संचालनालयाने (ED) राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे (शरद पवार गट) आमदार रोहित पवार आणि इतर काही जणांविरुद्ध पुरवणी आरोपपत्र दाखल केले आहे. पवार यांच्या बारामती अ‍ॅग्रो या फर्मशी संबंधित ५० कोटी रुपयांपेक्षा जास्त किमतीच्या मालमत्तेवर ईडीने टाच आणल्यानंतर काही महिन्यांनी विशेष मनी लाँडरिंग प्रतिबंधक कायदा, २००२ (पीएमएलए) न्यायालयात हे आरोपपत्र सादर करण्यात आले आहे.

ईडीने गेल्या वर्षी जानेवारीमध्ये रोहित पवार यांच्या बारामती अ‍ॅग्रो आणि इतर संबंधित ठिकाणांसह त्यांच्या जागेवर छापे टाकले होते. छाप्यांनंतर कर्जत-जामखेडचे आमदार पवार यांना ईडीच्या मुंबई कार्यालयात बोलावून चौकशी करण्यात आली. मार्च २०२३ मध्ये, एजन्सीने बारामती अ‍ॅग्रोच्या ५०.२० कोटी रुपयांच्या मालमत्तेवर तात्पुरती जप्ती केली, ज्यामध्ये १६१.३० एकर जमीन, एक साखर कारखाना, यंत्रसामग्री आणि कन्नड, औरंगाबाद येथील इमारतींचा समावेश होता.

ईडीचा दावा आहे की, ही मालमत्ता कन्नड सहकारी साखर कारखाना लिमिटेड (कन्नड एसएसके) ची आहे, जी बारामती अ‍ॅग्रोने कथितपणे गैरव्यवहार केलेल्या लिलावाद्वारे विकत घेतली होती. ईडीच्या मते, ही मालमत्ता गुन्ह्यातून मिळालेली रक्कम मानली जाते आणि मनी लाँडरिंग कायद्याचे उल्लंघन करते.

ईडीचा हा तपास ऑगस्ट २०१९ मध्ये आर्थिक गुन्हे शाखा (ईओडब्ल्यू) मुंबईने नोंदवलेल्या एफआयआरवर आधारित आहे. आयपीसी आणि भ्रष्टाचार प्रतिबंधक कायद्याच्या कलमांखाली एफआयआरमध्ये अनेक आरोप करण्यात आले आहेत. एफआयआरमध्ये असा आरोप आहे की एमएससीबीच्या अधिकारी आणि संचालकांनी अनेक सहकारी साखर कारखाने (एसएसके) त्यांच्या नातेवाईकांना आणि जवळच्या खाजगी कंपन्यांना अत्यंत कमी किमतीत बेकायदेशीरपणे विकले होते. ही विक्री पारदर्शकता आणि योग्य प्रक्रियेला बाजूला ठेवून करण्यात आली होती.

हे ही वाचा : 

छत्तीसगड: २२ नक्षलवाद्यांचे आत्मसमर्पण!

दिल्ली हादरली: इमारत कोसळल्याने अनेक जण ढिगाऱ्याखाली, मदतीचे प्रयत्न सुरू

टेनिस खेळाडू राधिका यादवच्या अकादमीच्या वादातून वडिलांनी केला खून

छत्रपती शिवाजी महाराजांचे १२ किल्ले युनेस्कोच्या जागतिक वारसा यादीत!

विशेष म्हणजे एमएससीबीने २००९ मध्ये ८०.५६  कोटी रुपयांचे थकित कर्ज वसूल करण्यासाठी कन्नड एसएसकेच्या मालमत्तेचा ताबा घेतला होता. त्यानंतर बँकेने संशयास्पद मूल्यांकनाच्या आधारे कमी राखीव किमतीत लिलाव प्रक्रिया सुरू केली. ईडीचा आरोप आहे की हा लिलाव देखील घोटाळा झाला होता.

ईडीचा दावा आहे की लिलावात फेरफार करण्यात आला- सर्वाधिक बोली लावणाऱ्याला अपात्र ठरवण्यात आले आणि बारामती अ‍ॅग्रोच्या जवळच्या सहकाऱ्याला, ज्याचा कोणताही अनुभव किंवा आर्थिक ताकद नव्हती, त्याला स्पर्धेत राहण्याची परवानगी देण्यात आली. ईडीने म्हटले आहे की, या प्रकरणाशी संबंधित १२१.४७ कोटी रुपयांच्या मालमत्तेवर आतापर्यंत तीन तात्पुरते आदेश जारी करण्यात आले आहेत. तर विशेष पीएमएलए न्यायालयात पुरवणी आरोपपत्र दाखल करण्यात आले आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
284,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा