29.2 C
Mumbai
Sunday, October 25, 2026
घरविशेषमुलुंडमध्ये बनावट जन्म प्रमाणपत्रांचा पर्दाफाश

मुलुंडमध्ये बनावट जन्म प्रमाणपत्रांचा पर्दाफाश

किरीट सोमय्यांनी केली होती तक्रार, मुलुंड पोलिसांनी दाखल केला गुन्हा

Google News Follow

मुंबईमध्ये बनावट कागदपत्रांच्या आधारे जन्म प्रमाणपत्र मिळवण्याच्या मोठ्या घोटाळ्याचा पर्दाफाश झाला आहे. मुलुंड पोलिस ठाण्याने या प्रकरणात मोठी कारवाई करत आरोपी नजमा खातून, अशरफ अखबर खान, मोहम्मद अउसफ मोहम्मद अल्ताफ सिद्दीकी, गौसिया परवीन शेख यांसह अनेक जणांवर गंभीर कलमांखाली गुन्हा दाखल केला आहे.

पोलिसांच्या मते, आरोपींनी जन्म प्रमाणपत्र मिळवण्यासाठी खोटी आणि बनावट कागदपत्रे वापरली. या घोटाळ्यानंतर प्रशासनात खळबळ उडाली आहे, कारण जन्म प्रमाणपत्र हे ओळख व नागरिकत्वाशी संबंधित सर्वात महत्त्वाचे दस्तऐवज मानले जाते.

मुलुंड पोलिसांनी हा गुन्हा भारतीय न्याय संहिता (बीएनएस) कलम ३३६(३), ३४०(२), ३१८(४), ३(५) आणि जन्म नोंदणी अधिनियमाच्या कलम २३ अंतर्गत नोंदवला आहे. या कलमांतर्गत बनावट कागदपत्रे तयार करणे, सरकारी नोंदींमध्ये चुकीची माहिती देणे आणि फसवणूक करणे यांसारखे गुन्हे समाविष्ट आहेत.

महाराष्ट्र भाजप नेते आणि माजी खासदार किरीट सोमय्यांनी या प्रकरणात ३६७ जणांविरुद्ध पोलिसांत तक्रार दाखल केली होती. त्यांचा दावा आहे की, अनेक लोक वेगवेगळ्या ठिकाणी बनावट कागदपत्रे दाखल करून जन्म प्रमाणपत्र काढत आहेत आणि त्याच्या आधारे पुढे नागरिकत्व सिद्ध करण्याचा प्रयत्न करत आहेत. सोमय्यांचा दावा आहे की बनावट जन्म प्रमाणपत्र तयार करणारे रॅकेट अनेक राज्यांत सक्रिय आहे.

हे ही वाचा:

पाच दिवसात ‘धुरंधर’ने कमावले १५० कोटी

अ‍ॅमेझॉन २०३० पर्यंत भारतात करणार ३५ अब्ज डॉलर्सची गुंतवणूक

नड्डा शिमलामध्ये पक्ष कार्यालयाची पायाभरणी करणार

मग भाजपचे दोन वर्ष भारी

पोलिस आता मिळालेल्या कागदपत्रे आणि अर्जांची सखोल तपासणी करत आहेत. प्राथमिक तपासात हे स्पष्ट झाले आहे की आरोपी वेगवेगळ्या नावांचा, पत्त्यांचा आणि खोट्या पुराव्यांचा वापर करून जन्म प्रमाणपत्र मिळवण्याचा प्रयत्न करत होते। पोलिसांनी संबंधित विभागांकडून तसेच महापालिका अधिकार्‍यांकडूनही नोंदी मागवल्या आहेत.

प्रकरण समोर आल्यानंतर इतर जिल्ह्यांतही सतर्कता वाढवण्यात आली आहे आणि जन्म प्रमाणपत्र जारी करण्याच्या प्रक्रियेची सविस्तर पुनरावलोकन सुरू आहे. पोलिसांचे म्हणणे आहे की तपास पुढे वाढल्यानंतर आणखीही नावे समोर येऊ शकतात.

National Stock Exchange
spot_img

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
340,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा