25 C
Mumbai
Sunday, December 7, 2025
घरविशेषश्रीकृष्ण जन्मभूमी-ईदगाह प्रकरणी आज सुनावणी

श्रीकृष्ण जन्मभूमी-ईदगाह प्रकरणी आज सुनावणी

हिंदू पक्षाला न्यायाची अपेक्षा

Google News Follow

Related

श्रीकृष्ण जन्मभूमी मंदिराशी संबंधित ईदगाह मशिदीच्या प्रकरणावर आज इलाहाबाद उच्च न्यायालयात महत्त्वपूर्ण सुनावणी होणार आहे. या प्रकरणात हिंदू पक्षाचे वकील दिनेश शर्मा यांनी सांगितले की, मागील सुनावणीदरम्यान न्यायालयाने हिंदू पक्षाने दाखल केलेल्या सुधारित अर्जाला मान्यता दिली होती, ज्यामध्ये भारतीय पुरातत्व सर्वेक्षणला पक्षकार बनवण्याची मागणी करण्यात आली होती.

दिनेश शर्मा यांनी सांगितले की, आजच्या सुनावणीत न्यायालय पेंडिंग असलेल्या अर्जांवर विचार करेल, जे यापूर्वी दाखल करण्यात आले होते. त्यांनी स्पष्ट केले की हिंदू पक्षाची प्रमुख मागणी आहे की मंदिराची जमीन मंदिराला परत मिळावी, तर मुस्लिम पक्ष पूजा उपासना अधिनियम १९९१ अंतर्गत हा खटला लांबवू इच्छितो.

हेही वाचा..

दहशतवादाच्या झिरो टॉलरन्सच्या धोरणावर कार्यरत

पुण्यातील हिंजवडीमध्ये टेंपो ट्रॅव्हलरला आग लागून चौघांचा होरपळून मृत्यू

जम्मूत दहशतवादाविरोधात मोठी कारवाई

ट्रम्प- पुतिन यांच्यात दोन तास चर्चा; युद्धबंदीवर काय झाले बोलणे?

याचिकाकर्त्याने विश्वास व्यक्त केला की हिंदू पक्षाला न्याय मिळेल आणि हा खटला केवळ पुराव्यांच्या आधारावर निकाली निघेल. त्यांनी असेही नमूद केले की मुस्लिम पक्ष हा खटला फक्त लांबवण्याचा प्रयत्न करत आहे, पण अखेरीस हिंदू पक्षाचा विजय निश्चित आहे.

याचिकाकर्त्याने सांगितले की हा वादग्रस्त ढाचा तलवारीच्या जोरावर जबरदस्तीने उभारण्यात आला होता, आणि हिंदू पक्षाला विश्वास आहे की आम्ही कलमाच्या ताकदीने ही लढाई नक्कीच जिंकू. कारण सर्वांनाच माहिती आहे की मुघल आक्रमकांनी आमच्या मंदिरांवर हल्ला करून त्यांना उद्ध्वस्त केले होते. मंदिराची जमीन सपाट करून तिथे अन्य बांधकाम करण्यात आले होते.

शर्मा यांनी पुढे सांगितले की, आक्रमकांनी नेहमी भारताला लुटले आणि मंदिरांमधील मौल्यवान मूर्ती आपल्या खजिन्यात भरून नेल्या. अशा परिस्थितीत, आम्हाला न्यायालयाकडून पूर्णपणे न्याय मिळेल, अशी आमची अपेक्षा आहे. याचिकाकर्ते दिनेश शर्मा यांनी न्यायालयाच्या सुनावणीवर विश्वास व्यक्त केला आणि न्याय मिळेल, अशी आशा कायम असल्याचे सांगितले.

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की हा खटला इलाहाबाद उच्च न्यायालयात प्रलंबित आहे. यापूर्वीही या प्रकरणात अनेकदा सुनावण्या झाल्या आहेत. श्रीकृष्ण जन्मभूमी ट्रस्टने याचिकाकर्त्यांना एकत्र यायला सांगितले होते, जेणेकरून सर्व बाबी एकत्र हाताळल्या जाऊ शकतील.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
284,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा