जनता दल युनायटेडचे (जेडीयू) नेते नीरज कुमार यांनी बिहार विधानसभेतील विरोधी पक्षनेते तेजस्वी यादव यांना चुनाव आयोगाकडून मिळालेल्या नोटीसवर तीव्र टीका केली आहे. त्यांनी म्हटले की, लालू कुटुंबासाठी नोटीस काही नवीन नाही. या कुटुंबावर सीबीआय, ईडी आणि न्यायालयाचे समन्स येत राहतात. “नोटीस त्यांच्यासाठी जणू शृंगाराप्रमाणे आहे,” अशी खोचक टीका त्यांनी केली. जेडीयू प्रवक्ते नीरज कुमार यांनी राष्ट्रीय जनता दलाचे (राजद) अध्यक्ष लालू प्रसाद यादव यांना आवाहन केले आहे की, तेजस्वी यादव यांच्यावर कारवाई करून इतरांसाठी उदाहरण निर्माण करावे.
तेजस्वी यादव यांच्याकडे दोन मतदार ओळखपत्र (वोटर आयडी) असल्याच्या प्रकरणावर, नीरज कुमार यांनी त्याचे वर्णन अनैतिक आणि विरोधी पक्षनेत्यासारख्या पदासाठी अयोग्य वर्तन असे केले आहे. त्यांनी लालू यादव यांना थेट आव्हान दिले की, तुमच्यात धैर्य असेल, तर तुमच्या मुलावर कारवाई करा, जसे की पूर्वी पटना विद्यापीठातील एका प्राध्यापकाची सदस्यता काढून टाकून केले होते. नीरज कुमार म्हणाले की, जर मुलगा चुकीचा वागतो, गुन्हा करतो, तर वडिलांनी त्याच्यावर अनुशासनाचा चाबूक चालवायलाच हवा. इंडी आघाडीच्या बैठकीबाबत, त्यांनी सांगितले की, या बैठकीत विशेष गहन पुनरीक्षण (एसआयआर) हे मुख्य मुद्दा राहील. बैठकीत तेजस्वी यादव यांच्या दोन वोटर आयडी प्रकरणावर घटक पक्षांनी आपली भूमिका स्पष्ट करणे आवश्यक आहे. काँग्रेस नेते पी. चिदंबरम यांच्या सोशल मीडिया पोस्टवरही चर्चा व्हावी, ज्यात त्यांनी बिहारमध्ये ६५ लाख मतदारांचे नाव वगळण्यात आले आणि तामिळनाडूमध्ये ६.५ लाख स्थलांतरित मतदार जोडल्याबद्दल चिंता व्यक्त केली होती.
हेही वाचा..
लेडी डॉन जिकरा यांच्यासह ८ आरोपींविरुद्ध आरोपपत्र दाखल
शेख शाहजहानविरुद्ध सीबीआय चौकशीचा आदेश कायम
मालेगाव स्फोटावर चित्रपट तयार करण्याचा निर्मात्यांना अधिकार
मंदिरात महात्मा बनून राहात होता इमामुद्दीन, उ. प्र. पोलिसांकडून अटक
नीरज कुमार यांनी चिदंबरम यांचा दावा भ्रामक आणि वस्तुनिष्ठदृष्ट्या चुकीचा असल्याचे सांगितले. त्यांनी स्पष्ट केले की, तामिळनाडूमध्ये अजून एसआयआर प्रक्रिया सुरूच झाली नाही. त्यांनी विचारले की, बिहार आणि उत्तर प्रदेशातील मतदारांवर प्रश्न उपस्थित करणारे चिदंबरम, जेव्हा तामिळनाडू आणि दक्षिण भारतातील महिला बिहारमध्ये नर्सिंग सेवा देण्यासाठी येतात, तेव्हा त्यांच्या मतदान हक्कावर कधी प्रश्न उपस्थित केला का? असा सवाल त्यांनी केला. नीरज कुमार म्हणाले की, बिहारचे नागरिक आता तामिळनाडूमध्ये उच्च पदांवर आहेत, तरीही त्यांच्या वोटिंग अधिकारांवर शंका घेणे काँग्रेसच्या बदलत्या राजकीय मानसिकतेचे निदर्शक आहे. त्यांनी काँग्रेसला हळूहळू प्रादेशिक पक्ष बनत चाललेले असेही म्हटले.
मतदानाचा हक्क हा संविधानाने दिलेला आहे, तो राहुल गांधी किंवा चिदंबरम यांच्या कृपेवर अवलंबून नाही, असेही त्यांनी स्पष्ट केले. एनसीपी (शरद पवार गट) चे नेते जितेंद्र आव्हाड यांनी सनातन धर्मावर दिलेले वादग्रस्त वक्तव्य यावर नीरज कुमार म्हणाले की, हे वक्तव्य पूर्णतः राजकीय हेतूंनी प्रेरित आहे. त्यांनी आव्हाड यांना सल्ला दिला की, जर त्यांना इतकाच धर्माचा उपदेश द्यायचा असेल, तर त्यांनी राजकारण सोडून आध्यात्मिक उपदेशक व्हावे. “ज्ञानशिविर भरवा आणि लोकांना धर्माचे शिक्षण द्या,” असा टोलाही त्यांनी लगावला. त्यांनी नमूद केले की, बौद्ध, जैन आणि शीख धर्माची मुळेही सनातन परंपरेतच आहेत.







