ममता बॅनर्जी यांची बंगालला ‘मिनी पाकिस्तान’ बनवण्याची तयारी

ममता बॅनर्जी यांची बंगालला ‘मिनी पाकिस्तान’ बनवण्याची तयारी

भाजपचे राष्ट्रीय प्रवक्ते डॉ. अजय आलोक यांनी देशभरातील विविध घटनांवर रविवारी आपली थेट प्रतिक्रिया दिली. त्यांनी पश्चिम बंगालमधील कायदा-सुव्यवस्था, दिल्लीतील कांवड यात्रेतील अडथळे, बिहार निवडणूक, छांगूर बाबा प्रकरण, तसेच ‘उदयपूर फाईल्स’ चित्रपटावरील बंदी व पंतप्रधान नरेंद्र मोदींना लिहिलेलं कन्हैयालाल यांच्या पत्नीचं पत्र या सगळ्यांवर आपलं मत मांडलं. कोलकातामध्ये युवतीवर बलात्काराच्या घटनेवर प्रतिक्रिया देताना अजय आलोक म्हणाले, “कोलकातामध्ये आता टीएमसीच्या गुंडांचा अड्डा झाला आहे. विद्यापीठ प्रशासन असहाय्य आहे, पोलिस टीएमसीची एजंट झाली आहे. ममता बॅनर्जी बंगालला मिनी पाकिस्तान बनवण्याच्या तयारीत आहेत. कायदा-सुव्यवस्था पूर्णतः कोलमडली आहे.”

दिल्लीतील शाहदरा भागात कांवड यात्रेच्या मार्गावर काचांचे तुकडे आढळल्यावर त्यांनी सांगितले, “ही अतिशय गंभीर बाब आहे. पोलिस याची चौकशी करत आहेत. सीसीटीव्ही फुटेज तपासले जात आहेत. काही लोक जाणूनबुजून धार्मिक तणाव निर्माण करण्याचा कट रचत आहेत. अशा लोकांवर कठोर कारवाई झाली पाहिजे. छांगूर बाबा प्रकरणावर ते म्हणाले, “उत्तर प्रदेश पोलिस या प्रकरणात अत्यंत गंभीर आहे. सर्व पैलूंवर चौकशी सुरू आहे – मग ते फंडिंग असो किंवा संपर्कजाळं. अशा बाबांचा देशभरात एक मोठा जाळं असू शकतो. हा धर्माच्या आड चालणारा रॅकेट असून, त्याचा बंदोबस्त करणे आवश्यक आहे.”

हेही वाचा..

मालगाडी अपघात : रेल्वे रुळात आढळला तडा

भारत आणि आइसलँडमध्ये सकारात्मक ऊर्जेची समान भावना

कम्युनिस्ट पक्षाच्या कार्यकर्त्यांनी ज्यांचे पाय तोडले, ते सदानंदन मास्टर होतायत भाजपाचे खासदार!

आर्थर रोड जेलमध्ये गँगस्टर प्रसाद पुजारीवर हल्ला

बिहार विधानसभा निवडणुकीसाठी मतदार यादी पुनरीक्षणावर त्यांनी सांगितले, “२००३ मध्ये देखील फक्त ३१ दिवसांत निवडणूक आयोगाने ही प्रक्रिया पूर्ण केली होती. यंदाही आयोग वेळेवर काम पूर्ण करेल. कुठल्याही मतदाराला घाबरण्याची गरज नाही. विरोधक परदेशी नागरिकांना मतदार बनवून संसदेपर्यंत पोहोचवू इच्छितात, हे अत्यंत लाजीरवाणं आहे. रोजगाराबाबत मुख्यमंत्री नितीशकुमार यांच्या घोषणेबद्दल त्यांनी सांगितले, “२०२० मध्ये २० लाख रोजगाराचं आश्वासन देण्यात आलं होतं, पण ४० लाख रोजगार मिळाले. बिहारमध्ये पायाभूत सुविधा आणि उत्पादन क्षेत्र वाढत असल्याने एक कोटी रोजगार देणं अशक्य नाही. ही घोषणा केवळ निवडणुकीसाठी नाही, तर व्यावहारिक आहे.”

राष्ट्रपतींकडून राज्यसभेसाठी चार नामांकने जाहीर झाल्यावर, अजय आलोक म्हणाले, “हे सर्वजण त्यांच्या-त्यांच्या क्षेत्रात विशिष्ट योगदान देणारे आहेत. आम्ही त्यांचे अभिनंदन करतो आणि खात्री आहे की ते देशसेवेत मोलाची भूमिका बजावतील. ‘उदयपूर फाईल्स’ चित्रपटावरील बंदी आणि कन्हैयालाल यांच्या पत्नीच्या पंतप्रधान मोदींना लिहिलेल्या पत्राबाबत, त्यांनी स्पष्ट केलं, “हा मुद्दा सध्या न्यायालयात आहे. पंतप्रधान त्यात हस्तक्षेप करणार नाहीत. काय बरोबर आणि काय चूक, हे सर्वोच्च न्यायालय ठरवेल. अभिव्यक्ती स्वातंत्र्य आहे, पण त्यालाही काही मर्यादा आहेत. गुरुग्राममधील टेनिसपटू राधिकाच्या खुनाबाबत, त्यांनी दुःख व्यक्त करत म्हटलं, “ही समाजासाठी अत्यंत दुर्दैवी घटना आहे. अशा मानसिकतेवर आघात करणं गरजेचं आहे. सामाजिक संस्था, कुटुंबं आणि प्रत्येक व्यक्तीने या विषयावर गांभीर्याने विचार करायला हवा.”

Exit mobile version