पंतप्रधान नरेंद्र मोदी भूतानहून परतल्यानंतर दिल्लीतील लाल किल्ल्याजवळ झालेल्या स्फोटात जखमी झालेल्यांना भेटण्यासाठी एलएनजेपी रुग्णालयात जाणार आहेत. त्यानंतर ते सुरक्षासंबंधी कॅबिनेट बैठकीतही सहभागी होऊ शकतात. यापूर्वी दोन दिवसांच्या भूतान दौऱ्यावर असताना पंतप्रधान मोदींनी लाल किल्ल्याजवळ झालेल्या स्फोटाच्या प्रकरणात दोषींवर कठोर कारवाई होईल, असे स्पष्ट सांगितले होते. त्यांनी ठाम संदेश देत म्हटले होते की या स्फोटात सहभागी असलेल्या आरोपींना कोणत्याही किंमतीवर माफ केले जाणार नाही.
पंतप्रधान मोदींनी भूतानमधील भाषणात लाल किल्ल्याजवळ झालेल्या स्फोटाचा उल्लेख करताना म्हटले होते, “आज मी अतिशय दुःखी मनाने येथे आलो आहे. मी प्रभावित कुटुंबांसोबत आहे. या दुःखाच्या क्षणी संपूर्ण देश त्यांच्या सोबत उभा आहे. या स्फोटाला जबाबदार असणाऱ्या कोणत्याही कटकारस्थान करणाऱ्याला सोडले जाणार नाही, दोषींना नक्कीच कठोर शिक्षा होईल. लक्षात घ्यावे की देशाच्या राजधानी दिल्लीतील लाल किल्ल्याजवळ स्फोट झाला होता. या स्फोटात किमान १० जणांचा मृत्यू झाला असून अनेक जण जखमी झाले आहेत. जखमींना एलएनजेपी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. हल्ल्याच्या गंभीरतेचा विचार करून या प्रकरणाच्या चौकशीची जबाबदारी राष्ट्रीय तपास यंत्रणा (एनआयए) कडे सोपवण्यात आली आहे. त्याआधी ५०० हून अधिक अधिकारी आणि जवानांचा समावेश असलेली विशेष तपास पथकही गठित करण्यात आली होती.
हेही वाचा..
भारतात भूतानकडून वीज निर्यातीचा मार्ग मोकळा!
सेनेने दाखवली तत्परतेची अद्भुत झलक
दिल्ली कार स्फोट चौकशीसाठी एनआयएकडून विशेष पथकाची स्थापना
लाल किल्ला बॉम्बस्फोट प्रकरणाचे तुर्की कनेक्शन?
लाल किल्ल्याजवळ झालेल्या स्फोटापूर्वी तपास यंत्रणांनी हरियाणातील फरीदाबाद येथे एका डॉक्टरच्या फ्लॅटमधून मोठ्या प्रमाणात स्फोटक सामग्री जप्त केली होती. या फरीदाबाद टेरर मॉड्युलमध्ये सहभागी असलेल्या दोन डॉक्टरांना अटक करण्यात आली आहे, जे ‘अल फलाह युनिव्हर्सिटी’शी संबंधित आहेत. या दोघांच्या अटकेनंतर अल फलाह युनिव्हर्सिटीने अधिकृत निवेदन जारी करून म्हटले आहे की या घटनेशी त्यांचा काहीही संबंध नाही.







