बलूच अमेरिकन काँग्रेसचे अध्यक्ष ताराचंद यांनी बुधवारी पाकिस्तानी सैन्य प्रमुख फील्ड मार्शल असीम मुनीरच्या परमाणु धमकीची कडक निंदा करत त्यांना “खोटा फील्ड मार्शल” आणि “मानवजातीचा शत्रू” म्हटले. ताराचंद म्हणाले की अमेरिका दौऱ्यादरम्यान मुनीरने चेतावणी दिली होती की पाकिस्तान कधीही भारताला सिंधू नदीवर नियंत्रण मिळवू देणार नाही आणि भारताने बनवलेल्या कोणत्याही धरणाला नष्ट करेल, जेणेकरून आपले जल हक्क सुरक्षित राहतील.
ताराचंद यांनी ‘एक्स’ वर पोस्ट करत म्हटले, “पाकिस्तानचा खोटा फील्ड मार्शल असीम मुनीर, ज्याने अमेरिकेत धमकी दिली की तो भारत आणि जगाला आपल्या परमाणु बॉम्बांनी नष्ट करेल, त्याला लाज वाटावी. तो इस्लामच्या नावाखाली धार्मिक कट्टरतेच्या भ्रमात भारतासह संपूर्ण जग नष्ट करण्याची इच्छा बाळगतो. ताराचंद यांनी हे जागतिक नेत्यांसाठी चेतावणी मानून पाकिस्तानकडून सर्व परमाणु शस्त्र परत घेण्याची आणि देशावर आर्थिक, राजकीय व आंतरराष्ट्रीय प्रतिबंध घालण्याची मागणी केली. त्यांनी म्हटले की धार्मिक दृष्ट्या प्रेरित पाकिस्तान आणि त्याच्या नेतृत्व क्षमतेला आपले विनाशकारी इरादे राबवण्यापूर्वी परमाणु हत्यारांपासून वंचित करणे आवश्यक आहे, जेणेकरून जगाला नुकसान होणार नाही.
हेही वाचा..
‘सोनिया गांधी नागरिक नव्हत्या; तरी मतदार यादीत नाव कसं?’
कबुतरखाना : आधी लोकांचे अभिप्राय जाणून घ्या – कोर्ट
मुत्सद्देगिरी, धर्मनिष्ठता यांचे प्रतिक म्हणजे पुण्यश्लोक अहिल्यादेवी होळकर
चाकरमान्यांनू गणपतीक गावाक जावचा हा ना.. चला “मोदी एक्सप्रेस”ने
मुनीरने अमेरिकेच्या दोन शहरांचा दौरा केला आणि रविवारला बेल्जियमकडे निघाले. हा गेल्या दोन महिन्यांत त्यांचा अमेरिकेचा दुसरा दौरा होता. यापूर्वी मे मध्ये ताराचंद यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींना पत्र लिहून भारताच्या सिंधू जल संधि तात्पुरती स्थगित करण्याच्या निर्णयाचे कौतुक केले होते. त्यांनी ‘आजाद बलूचिस्तान’ चळवळीला समर्थन देण्याचे आवाहनही केले. ताराचंद म्हणाले, “आपल्या लाल किल्ला भाषणात बलूचिस्तानचा उल्लेख करणे जगभरातील बलूचांसाठी नैतिक समर्थनाचे संकेत होते. यामुळे माझ्या बलूच लोकांमध्ये मोठी आशा निर्माण झाली.”
ताराचंद यांनी पाकिस्तानने १९४८ पासून बलूचिस्तानवर केलेल्या ताब्यामुळे येथील लोकांवर होणारे दमन, जबरदस्तीने गायब करणे आणि हत्यांची निंदा केली. त्यांनी म्हटले की हे सर्व इस्लामाबादच्या त्या धोरणाचा भाग आहे ज्याद्वारे बलूचिस्तानच्या स्वातंत्र्यलढ्याला दाबले जात आहे.







