29.6 C
Mumbai
Sunday, October 18, 2026
घरविशेषबांगलादेशात हिंसाचाराचा भडका

बांगलादेशात हिंसाचाराचा भडका

अवामी लीगच्या नेत्यांच्या घरांवर हल्ला

Google News Follow

बांगलादेशमध्ये माजी पंतप्रधान शेख हसीना यांच्या पक्षावर, अवामी लीगवर पुन्हा एकदा हल्ला करण्यात आला. माजी महापौर अनवरुज्जमाँ चौधरी आणि माजी खासदार शफीउल आलम चौधरी नादेल यांच्या घरांवर बांगलादेश नॅशनलिस्ट पार्टी (बीएनपी) च्या विद्यार्थी गटाच्या बॅनरखाली जमलेल्या गर्दीने हल्ला करून तोडफोड केली. सिलहट विमानतळ पोलिस ठाण्याचे प्रभारी अधिकारी (ओसी) सय्यद अनिसुर रहमान यांनी सांगितले की, विद्यार्थ्यांचा आणि सर्वसामान्य नागरिकांचा एक संतप्त गट नादेल यांच्या निवासस्थानी पोहोचला आणि हल्ला करून नुकसान केले.

स्थानिक प्रत्यक्षदर्शींच्या मते, बुधवारी ७०-८० दुचाकीस्वार विद्यार्थी गटाचे सदस्य जुलूस काढत सिलहट शहराच्या हाऊसिंग इस्टेट भागात नादेल यांच्या घराजवळ पोहोचले. त्यांनी घरात घुसून सीसीटीव्ही कॅमेरे आणि लॅपटॉपची तोडफोड केली. एका दुसऱ्या घटनेत, सिलहटच्या पथंतुला भागात अनवरुज्जमाँ चौधरी यांच्या घरावर हल्ला करण्यात आला. हल्लेखोरांनी फर्निचर आणि इतर घरगुती वस्तूंची नासधूस केली.

हेही वाचा..

बँकॉकमधील स्वागताने पंतप्रधान मोदी भारावले

मोदी म्हणतात, रामायण हृदय आणि परंपरांना जोडते

मुस्लिमांची प्रगती बघवत नाही म्हणून वक्फ विधेयकाला विरोध

तो पाच दिवस इमारतीच्या ढिगाऱ्याखाली जिवंत होता…

जलालाबाद पोलिस ठाण्याचे प्रभारी हारुनुर रशीद यांनी सांगितले, “आम्हाला माहिती मिळताच पोलिसांनी कारवाई केली. संतप्त विद्यार्थ्यांनी आणि सर्वसामान्य नागरिकांनी हा हल्ला केला असल्याचे समजते. स्थानिक मीडिया आउटलेट ‘बीडीडीआयजीईएसटी’च्या अहवालानुसार, गर्दीने घरातून मौल्यवान वस्तूंची लूटही केली. हल्ल्याच्या वेळी अनवरुज्जमाँ यांच्या कुटुंबातील कोणीही घरी नव्हते; दोन केअरटेकर घराची देखभाल करत होते, आणि हल्लेखोरांनी त्यांच्यासोबत गैरवर्तन केल्याचे सांगण्यात येते.

गेल्या वर्षी बांगलादेशमध्ये शेख हसीना सरकार कोसळल्यानंतर देशात राजकीय हिंसाचार वाढला आहे. मोहम्मद यूनुस यांच्या नेतृत्वाखालील अंतरिम सरकार हिंसक घटनांना रोखण्यात अपयशी ठरली आहे. शेख हसीना सत्तेतून बाहेर गेल्यानंतर अनेक अवामी लीग नेत्यांवर भयंकर हल्ले झाले असून काहींची हत्या देखील करण्यात आली आहे. बांगलादेशच्या प्रमुख दैनिक ‘द ढाका ट्रिब्यून’च्या अहवालानुसार, ऑगस्ट २०२४ मध्ये देशभरात अवामी लीगच्या किमान २० नेत्यांचे आणि त्यांच्या कुटुंबीयांचे मृतदेह सापडले. अलीकडील काळात अवामी लीगच्या अनेक नेत्यांवर आणि समर्थकांवर गंभीर हल्ले आणि जमावाने हिंसा केली आहे.

National Stock Exchange
spot_img

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
338,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा