29.2 C
Mumbai
Saturday, June 27, 2026
घरविशेषपियुष गोयल यांना Exceptional Leadership in Elevating UK-India Ties पुरस्कार

पियुष गोयल यांना Exceptional Leadership in Elevating UK-India Ties पुरस्कार

भारत-ब्रिटन संबंध उंचावल्याबद्दल केला सन्मान

Google News Follow

Related

भारत आणि ब्रिटन या दोन्ही देशांमधील संबंध दृढ करण्यात बजावलेल्या भूमिकेबद्दल भारतीय वाणिज्य आणि उद्योग मंत्री पियुष गोयल यांना लंडन येथे आयोजित एका समारंभात “Exceptional Leadership in Elevating UK-India Ties” या पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले आहे. इंडिया ग्लोबल फोरमच्या (आयजीएफ) यूके-इंडिया अवॉर्ड्स २०२६ ने गुरुवारी (२५ जून) संध्याकाळी आपला १० वा वर्धापनदिन साजरा केला. या सोहळ्यात १५ जुलै रोजी अंमलात येणाऱ्या भारत-ब्रिटन सर्वसमावेशक आर्थिक आणि व्यापार कराराचा (सीईटीए) उल्लेख करण्यात आला. विशेष पुरस्कार स्वीकारताना गोयल यांच्यासोबत मंचावर त्यांचे यूकेमधील समकक्ष पीटर काईल आणि आयजीएफचे संस्थापक मनोज लाडवा उपस्थित होते.

“माझ्या मनात तिळमात्र शंका नाही की हे यशस्वी होईल आणि हा CETA भविष्यातील इतर अनेक मुक्त व्यापार करारांसाठी एक आदर्श ठरेल. हे केवळ जकात आणि मूळ उत्पादनाच्या नियमांपुरते मर्यादित नाही, हे केवळ वस्तू आणि सेवांच्या व्यापारापुरतेच नाही, तर हे तंत्रज्ञान, शिक्षण, संस्कृती, कला या क्षेत्रांतील सहकार्याबद्दल आहे. दोन्ही देशांमधील सर्वोत्तम गोष्टी एकमेकांसमोर आणण्यावर याचा भर आहे,” असे पियुष गोयल म्हणाले. पुढे ते म्हणाले की, “हा एक योग्य, न्याय्य आणि अतिशय संतुलित करार आहे. आम्ही प्रत्येक उत्पादन किंवा उत्पादनाच्या प्रत्येक ओळीवर भांडलो असू, पण ते न्यायाच्या भावनेने, सामंजस्याच्या भावनेने, एकमेकांच्या हितांचा आणि चिंतांचा आदर राखून केले आहे. म्हणूनच, मी त्या वाटाघाटी करणाऱ्या संघांचे कौतुक करू इच्छितो, ज्यांनी वर्षानुवर्षे अथक परिश्रम घेतले आहेत.”

सीईटीए (CETA) कराराच्या अंमलबजावणीच्या तयारीची देखरेख करण्यासाठी गोयल तीन दिवसांसाठी ब्रिटन दौऱ्यावर आहेत. हा करार दोन्ही बाजूंसाठी विकास आणि समृद्धीच्या संधी कशा निर्माण करेल यावर त्यांनी प्रकाश टाकला. तसेच, सहकार्य अधिक दृढ करण्यासाठी, व्यापार आणि गुंतवणुकीचा ओघ वाढवण्यासाठी, आणि सर्व क्षेत्रांमध्ये नवोन्मेषाला चालना देण्यासाठी या ऐतिहासिक कराराच्या पूर्ण क्षमतेचा उपयोग करण्याचे आवाहन त्यांनी सहभागींना केले.

हे ही वाचा:

ओमानजवळ जहाजावर हल्ला; होर्मुझमधील स्थलांतर मोहीम तात्पुरती स्थगित

व्हेनेझुएलामध्ये भूकंपाचा महाविनाश! मृतांचा आकडा २३५ वर, १,५०० हून अधिक बेपत्ता

पुस्तकाच्या ‘कृष्ण’ नावावरून वादंग; एनसीईआरटीने दिले स्पष्टीकरण

बांगलादेशी नागरिकांसाठी पुन्हा पर्यटन व्हिसा सेवा सुरू

गेल्या आठवड्यात, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी १५ जुलैपासून लागू होणाऱ्या भारत-यूके CETA कराराला द्विपक्षीय संबंधांमधील एक “ऐतिहासिक टप्पा” आणि दोन्ही देशांमधील व्यापार व गुंतवणुकीसाठी एक मोठे पाऊल म्हटले. एक्सवर केलेल्या एका पोस्टमध्ये पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, या करारामुळे भारत आणि ब्रिटन (यूके) यांच्यातील आर्थिक संबंध लक्षणीयरीत्या मजबूत होतील, तसेच प्रमुख क्षेत्रांमध्ये संधी निर्माण होतील.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
318,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा