माजी पंतप्रधान मनमोहन सिंग यांच्या १२ वर्षांपूर्वीच्या सोशल मीडिया पोस्टवरून आता राजकारण रंगले आहे. हे पोस्ट त्यांनी २०१३ मध्ये राहुल गांधींविषयी केले होते. हे पोस्ट भाजपच्या नेत्यांनी शेअर करून काँग्रेसवर जोरदार जुबानी हल्ला चढवला आहे. गुजरातचे गृह राज्यमंत्री हर्ष संघवी यांनी माजी पंतप्रधान मनमोहन सिंग यांनी २०१३ मध्ये सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ट्विटर (आता एक्स) वर केलेल्या पोस्टचा स्क्रीनशॉट शेअर केला.
त्यासोबतच संघवी यांनी लिहिले, “१२ वर्षांपूर्वी आपल्या देशाची काय अवस्था होती, याचा अंदाज लावा, कारण पीएमओ इंडिया च्या ट्विटर अकाउंटवरून अशी ट्विट्स केली जात होती?” याशिवाय, भाजपचे राष्ट्रीय प्रवक्ते प्रदीप भंडारी यांनीही पोस्ट केले. त्यांनी टोला लगावला, “जेव्हा काँग्रेस पक्षाकडे दाखवायला कोणतीही वास्तविक कामगिरी उरत नाही, तेव्हा ट्विटच्या वर्धापनदिनावरच काम भागवले जाते. राहुल गांधींना हे समजून जाईल.”
हेही वाचा.
झारखंडमध्ये यावर्षी २४ नक्षलवादी ठार
यूपी डिफेन्स कॉरिडॉरला बळकटी देणार डीआरडीओ
पंजाब, हिमाचलच्या पुरग्रस्त भागांचा पंतप्रधान करणार दौरा
खरं तर २०१३ मध्ये मनमोहन सिंग यांनी राहुल गांधींसाठी हे पोस्ट केले होते. यात म्हटले होते, “मला राहुल गांधी यांच्या नेतृत्वाखाली काँग्रेस पार्टीसाठी काम करण्यात आनंद होईल.” सर्वात महत्त्वाची बाब म्हणजे मनमोहन सिंग यांनी हे विधान त्या काळात केले होते, जेव्हा ते स्वतः पंतप्रधान होते आणि पक्षाच्या आत राहुल गांधींच्या पंतप्रधान पदाच्या दावेदारीबाबत चर्चा सुरू होती.
जानेवारी २०१३ मध्ये राहुल गांधींना भारतीय राष्ट्रीय काँग्रेसचा उपाध्यक्ष नियुक्त करण्यात आले होते. माजी पंतप्रधान मनमोहन सिंग यांच्या पोस्टला पक्षाकडून मिळणाऱ्या कोणत्याही जबाबदारीसाठी ते तयार असल्याचा संकेत मानला गेला होता. सध्या, भाजप नेत्यांनी १२ वर्षांपूर्वीचे हे पोस्ट अशा वेळी शेअर केले आहे, जेव्हा आक्षेपार्ह विधानांमुळे काँग्रेस पक्ष वादात सापडला आहे.







