28.8 C
Mumbai
Monday, October 26, 2026
घरविशेषपॅलेस्टाईन समर्थक निदर्शकांनी अमेरिकेचा ध्वज जाळला!

पॅलेस्टाईन समर्थक निदर्शकांनी अमेरिकेचा ध्वज जाळला!

Google News Follow

सोमवारी १ हजार हून अधिक प्रो-पॅलेस्टाईन निदर्शकांच्या जमावाने न्यूयॉर्क शहरातील मेट्रोपॉलिटन म्युझियम ऑफ आर्टमध्ये आयोजित मेट गाला, स्टार-स्टडेड फॅशन इव्हेंटमध्ये गोंधळ घालण्याचा प्रयत्न केला. यावेळी पोलिसांनी अनेकांना अटक केली. पॅलेस्टाईन समर्थकांनी युनायटेड स्टेट्सचा ध्वज जाळला आणि सेंट्रल पार्कमधील पहिल्या महायुद्धाच्या स्मारकासह अनेक प्रतिष्ठित ठिकाणांची तोडफोड केली.
न्यूयॉर्क पोस्टच्या अहवालानुसार, कमीतकमी एका यूएस विरोधी दंगलखोराने १०७ व्या इन्फंट्री मेमोरियलच्या ठिकाणी ओल्ड ग्लोरी जाळली. तोडफोड करणाऱ्यांनी पॅलेस्टाईन समर्थक भित्तिचित्रांनी स्मारकाचा तळ विद्रूप करून टाकला. तिथे “गाझा” असे लिहिण्यात आले होते. त्यांनी पॅलेस्टिनी ध्वजाचे स्टिकर्सही पेस्ट केले ज्यावर लिहिले आहे “नरसंहार थांबवा. वर्णभेद संपवा. काही आंदोलक तर पायदळांच्या पुतळ्यांवर चढले आणि त्यांच्यावर पॅलेस्टिनी झेंडे लावले.

हेही वाचा..

“बाळासाहेबांचे विचार गुंडाळल्यामुळेचं उद्धव ठाकरेंसमोर अल्ला हो अकबर, टिपू सुलतानचे नारे”

‘झारखंडमध्ये ईडीची पुन्हा धाड, १.५ कोटी रुपये जप्त’

बलात्काराच्या गुन्ह्यातला आरोपी दाऊद तब्बल ४० वर्षांनी सापडला आग्र्यात

बुरखा घालायला नाही म्हटल म्हणून केस कापले !

अमेरिकेचा ध्वज जाळत असलेल्या आंदोलकांच्या प्रतिमा आणि व्हिडिओ आणि WWI स्मारकांची विटंबना करणाऱ्या इतरांनी यूएस नेटिझन्सकडून तीव्र प्रतिक्रिया व्यक्त केल्या आहेत. त्यांनी पॅलेस्टिनी समर्थक निदर्शकांकडून सेमेटिझम आणि तोडफोड रोखण्यासाठी कठोर कारवाईची मागणी केली आहे. कोलंबिया विद्यापीठातील शैक्षणिक इमारतीचा ताबा पॅलेस्टिनी समर्थक आंदोलकांसह यूएस मधील महाविद्यालयीन कॅम्पसमध्ये पोहोचलेल्या आणि तीव्र झालेल्या हिंसक निदर्शनांच्या दरम्यान हे घडले. त्यानंतर पोलिसांनी आंदोलकांना ताब्यात घेतले.
डे ऑफ रेज” निषेधादरम्यान, तोडफोड करणाऱ्यांनी सोमवारी रात्री सेंट्रल पार्कच्या आणखी एका स्मारकालाही लक्ष्य केले. त्यांनी ग्रँड आर्मी प्लाझामधील सिव्हिल वॉर जनरल विल्यम टेकुमसेह शर्मनच्या कांस्य पुतळ्याला स्प्रे पेंटिंग “फ्री गाझा” या स्मारकाच्या पायथ्याशी लाल अक्षरात भित्तिचित्रे विद्रुप केले. त्यांनी पुतळ्याला पॅलेस्टिनी ध्वजही जोडला.
नंतर जेव्हा NYPD ने पॅलेस्टिनी ध्वज काढून टाकला तेव्हा तोडफोड करणाऱ्यांनी पोलिस कर्मचाऱ्यांना शारीरिक इजा पोहोचवण्याच्या नारेबाजी केली. एक आंदोलक दुसऱ्या निदर्शकाला पुतळ्यावर मोठा झेंडा लावण्यास सांगत असल्याचे ऐकले. जेव्हा एक अधिकारी ध्वज काढण्यासाठी शिडीवर चढला तेव्हा एक आंदोलक “मला आशा आहे की तू पडशील” असे म्हणताना ऐकू आला, ज्यानंतर जमावाने “फ्री, फ्री पॅलेस्टाईन!” असा नारा दिला.
पोलिस सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, सुमारे दोन डझन इस्रायलविरोधी निदर्शकांना संध्याकाळी मॅडिसन अव्हेन्यू आणि पूर्व ८३ व्या स्ट्रीटजवळ अटक करण्यात आली कारण निदर्शकांचा मोठा थवा मेटच्या दिशेने कूच केला.

National Stock Exchange
spot_img

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
340,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा