लोकसभेतील विरोधी पक्षनेते राहुल गांधींवर रविवारी भाजपाने जोरदार हल्ला चढवला. मतदार यादीतील विशेष सखोल परीक्षण आणि ‘ऑपरेशन सिंदूर’ संदर्भात भाजपाचे राष्ट्रीय सचिव ऋतुराज सिन्हा यांनी म्हटले की, काँग्रेस नेते राहुल गांधींनी खोटे बोलण्याची सवय लावून घेतली आहे. भाजपाचे राष्ट्रीय सचिव ऋतुराज सिन्हा म्हणाले की, ते देशातील अतिशय मोठ्या पदावर आहेत. विरोधी पक्षनेते हे एक मोठे पद असते. त्या पदावर बसून राहुल गांधी सतत खोटे बोलतात आणि देशावरच प्रश्नचिन्ह निर्माण करतात. राहुल गांधींनी देशाची माफी मागितली पाहिजे की, त्यांनी आपल्या सैन्यावर प्रश्न उपस्थित करून केवळ सैन्याचा नाही तर देशाचाही अपमान केला आहे.
ते पुढे म्हणाले की, निवडणूक आयोगाच्या मतदार यादीतील विशेष सखोल परीक्षणाचा राहुल गांधींनी विरोध केल्याने आणि हलफनामा न दिल्याने त्यांच्या बर्याच विधानांचा हशा उडत आहे. राहुल गांधी स्वतःच्या पदाची मर्यादा समजून घेत नाहीत आणि विचार न करता, माहिती न घेता टिप्पणी करणे व चुकीची माहिती देणे हे देशाला गुमराह करण्यासारखे आहे. निवडणूक आयोगासारख्या घटनात्मक संस्थांवर बोट ठेवणे म्हणजे संविधानाच्या कलम ३२६ चा अपमान आहे.
हेही वाचा..
बाल्टीमोरमध्ये गोळीबार, पाच वर्षांच्या मुलीसह ६ जखमी
पंतप्रधान मोदींनी नागपूर-पुणे वंदे भारतला दिला ग्रीन सिग्नल
रोहित शर्मा क्षणात सामना हिरावतो : आदिल रशीद
नारळाचे झाड पडून तरुणाचा मृत्यू, कोर्टाने गृहनिर्माण संस्थेला ठोठावला लाखोंचा दंड!
राहुल गांधींवर टोला लगावत त्यांनी म्हटले की, राहुल गांधी ज्या लाल पुस्तकासोबत फिरतात, ते उघडून वाचले पाहिजे आणि समजून घेतले पाहिजे. इतकेच नव्हे, तर त्या संविधानावर हात ठेवून प्रामाणिकपणे शपथ घेतली पाहिजे की ते राजकारण गंभीरतेने आणि देशहितासाठी करतील. हे लक्षात घ्यावे की, राहुल गांधी मतदार यादी परीक्षणाबाबत सतत प्रश्न उपस्थित करत आहेत. त्यांनी आजच आपल्या ‘एक्स’ अकाउंटवर लिहिले आहे की, मत चोरणे हे ‘एक व्यक्ती, एक मत’ या मूलभूत लोकशाही तत्त्वावर हल्ला आहे. स्वतंत्र आणि निष्पक्ष निवडणुकांसाठी स्वच्छ मतदार यादी अत्यावश्यक आहे. आमची निवडणूक आयोगाकडे स्पष्ट मागणी आहे — पारदर्शकता दाखवा आणि डिजिटल मतदार यादी सार्वजनिक करा, जेणेकरून जनता आणि राजकीय पक्ष स्वतः तिचे ऑडिट करू शकतील.







