जम्मू-काश्मीरमध्ये सुरू असलेल्या पावसामुळे आणि खराब हवामानामुळे माता वैष्णो देवी यात्रेत अडथळे येत आहेत. याचा विचार करता श्री माता वैष्णो देवी श्राइन बोर्डाने रविवारी यात्रेची नोंदणी दोन तासांसाठी स्थगित केली आहे. बोर्डाने सांगितले की हवामान सुधारल्यावर नोंदणी पुन्हा सुरू केली जाईल. बोर्डने सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म एक्स वर पोस्ट करून माहिती दिली की सर्व काउंटरवर यात्रेची नोंदणी पुढील दोन तासांसाठी स्थगित करण्यात आली आहे.
श्राइन बोर्डाने पोस्टमध्ये लिहिले: “वाईट हवामानामुळे, सर्व यात्रा काउंटरवर यात्रा नोंदणी तात्पुरती २ तासांसाठी स्थगित केली आहे. यात्रेकरूंना सल्ला देण्यात येतो की पुढील घोषणांसाठी अद्ययावत राहावे. वैष्णो देवी यात्रेत दररोज हजारो भाविक येतात. अचानक हवामान बिघडल्यामुळे पर्वतीय रस्त्यांवर घसरण आणि धोक्याची परिस्थिती निर्माण होऊ शकते. बोर्डाने स्पष्ट केले की हवामान सामान्य होताच नोंदणी प्रक्रिया पुन्हा सुरू केली जाईल.
हेही वाचा..
दिल्लीतील हौज काझी भागात मुलाने आईवरच केला बलात्कार
इजरायली नौदलाकडून यमन राजधानीवर हल्ला
पंतप्रधान नरेंद्र मोदींच्या प्रत्येक भाषणांमधून कणखरतेचे प्रदर्शन
त्याआधी, शनिवारी खराब हवामानामुळे यात्रेकरूंच्या रोपवे सेवेला तात्पुरते स्थगित करण्यात आले होते. श्राइन बोर्डाने एक्स पोस्टमध्ये माहिती दिली होती: “जय माता दी. खराब हवामानामुळे यात्रेकरूंच्या रोपवे सेवेला (भवन-भैरों) तात्पुरते स्थगित केले गेले आहे. रोपवे चालवण्याची सुरुवात सकाळी सुमारे ९.३० वाजता होण्याची अपेक्षा आहे. याचप्रमाणे, १४ ऑगस्टला जोरदार पावसामुळे हिमकोटी ट्रॅक तीर्थयात्रु आणि बॅटरी चालित वाहनांसाठी तात्पुरते बंद करण्यात आला होता. श्राइन बोर्डाने तीर्थयात्रूंना अधिकृत सूचना पाळण्याचे आणि ग्राउंड स्टाफशी सहकार्य करण्याचे सल्ला दिला होता.







