29.3 C
Mumbai
Thursday, November 5, 2026
घरविशेष"चला जिंकूया मित्रांनो, देशासाठी काहीतरी करूया!"

“चला जिंकूया मित्रांनो, देशासाठी काहीतरी करूया!”

Google News Follow

भारतीय संघाचा आक्रमक यष्टिरक्षक-बल्लेबाज ऋषभ पंत याच्या उजव्या पायाला फ्रॅक्चर झाल्यामुळे तो इंग्लंडविरुद्धच्या पाचव्या टेस्टमध्ये खेळू शकणार नाही. मात्र मैदानाबाहेरूनही तो आपल्या टीमसाठी प्रेरणादायक ठरला. पंतने आपल्या संघसाथींसाठी एक भावनिक संदेश दिला – “मित्रांनो, चला ही सिरीज जिंकूया. देशासाठी काहीतरी करूया!”

💔 दुखापत असूनही मैदानात उतरला

भारताच्या पहिल्या डावात, पंतला क्रिस वोक्सच्या यॉर्करवर गंभीर दुखापत झाली होती. त्याला तातडीने रिटायर होऊन परत जावं लागलं. पण दुसऱ्या दिवशी जेव्हा संघ अडचणीत होता, तेव्हा पंत पुन्हा मैदानात उतरला आणि अर्धशतक ठोकून भारताचा डाव सावरला.

💪 शेवटच्या दिवशी भारतीयांची झुंज

ओल्ड ट्रॅफर्डमध्ये शेवटच्या दिवशी शुभमन गिल, रवींद्र जडेजा आणि वॉशिंग्टन सुंदर यांनी झंझावाती शतकी खेळी केली, तर के.एल. राहुलने लढवय्या ९० धावा करून इंग्लंडला ड्रॉसाठी भाग पाडले. सध्या इंग्लंड २-१ ने आघाडीवर आहे, पण शेवटच्या टेस्टमुळे मालिकेवर भारताकडे संधी आहे.

🗣️ पंतचा भावनिक संदेश

BCCI वेबसाइटवरील व्हिडीओत पंत म्हणतो,
“हे फक्त माझं एक छोटंसं योगदान होतं. वैयक्तिक यशापेक्षा, संघासाठी आणि देशासाठी काहीही करण्याची माझी तयारी होती. जेव्हा संपूर्ण देश तुमच्यासोबत उभा असतो, तेव्हा जो गर्व आणि भावना असते, ती शब्दांत व्यक्त करता येत नाही.”

“माझ्या टीमसाठी माझा एकच संदेश – चला मित्रांनो, ही सिरीज जिंकूया! देशासाठी काहीतरी करूया!”

🙌 गंभीर यांचं गौरवोद्गार

प्रशिक्षक गौतम गंभीर यांनी पंतचं कौतुक करताना म्हटलं –
“पंतने दाखवलेली भावना आणि त्याग हेच या टेस्ट संघाचे खरे बळ आहे. तो केवळ या ड्रेसिंग रूमसाठी नाही, तर पुढच्या पिढ्यांसाठीही प्रेरणादायी ठरेल. देशाला तुझा अभिमान आहे, ऋषभ!”

National Stock Exchange
spot_img

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
341,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा