26 C
Mumbai
Sunday, March 1, 2026
घरविशेषतामिळनाडूत डीएमकेची अरेरावी, शाळेत शाखा प्रशिक्षण, पूजा केली म्हणून स्वयंसेवकांना अटक

तामिळनाडूत डीएमकेची अरेरावी, शाळेत शाखा प्रशिक्षण, पूजा केली म्हणून स्वयंसेवकांना अटक

भाजपाकडून निषेध, सरकारवर टीका

Google News Follow

Related

चेन्नई पोलिसांनी गुरुवारी (२ ऑक्टोबर) तामिळनाडूतील पोरूरजवळ राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या (आरएसएस) ३९ सदस्यांना ताब्यात घेतले. संघाच्या सदस्यांवर पूर्वपरवानगीशिवाय सरकारी शाळेत पूजा आणि विशेष ‘शाखा’ प्रशिक्षण आयोजित केल्याचा आरोप आहे. “पोरूर, चेन्नईजवळ पोलिसांनी ३९ आरएसएस सदस्यांना ताब्यात घेतले, कारण त्यांनी पूर्वपरवानगीशिवाय अय्यप्पंथंगल सरकारी उच्च माध्यमिक शाळेत गुरु पूजा आणि विशेष शाखा प्रशिक्षण सत्र आयोजित केले होते,” असे चेन्नई पोलिसांनी सांगितले. दरम्यान, चेन्नई पोलिसांनी आरएसएस कार्यकर्त्यांना अटक केल्याचा भाजप नेते तमिलिसाई सुंदरराजन यांनी निषेध केला आणि सरकारवर जोरदार टीका केली.

एएनआयशी बोलताना त्या म्हणाल्या की, विजयादशमी दिनी आरएसएसच्या शताब्दी स्थापना दिनी पोलिसांनी आरएसएस कार्यकर्त्यांना अटक केली. त्या म्हणाल्या की, हा एक शुभ दिवस असल्याने कार्यकर्त्यांना तात्काळ सोडण्यात यावे. त्या पुढे म्हणाल्या, “सुमारे ५०-६० कार्यकर्ते एका मैदानात पूजा करत होते आणि अचानक पोलिसांनी त्यांना अटक केली. दुसरीकडे माफिया रस्त्यावर मुक्तपणे फिरत आहेत आणि तामिळनाडूमध्ये खून होत आहेत पण पोलिसांनी आरएसएस कार्यकर्त्यांवर कारवाई केली.”

“द्रमुक सरकार समाजविरोधी आणि फुटीरतावादी घटकांना प्रोत्साहन देत आहे. अशा तत्वांना रोखण्यासाठी सरकारने कठोर पावले उचलली पाहिजेत. मात्र, जेव्हा संघाचा एखादा मोर्चा काढतो, तेव्हा पोलिस तात्काळ हस्तक्षेप करून कार्यकर्त्यांना अटक करतात. ही भूमिका पक्षपाती आणि दुर्भावनापूर्ण आहे,” अशी टीका त्यांनी केली.

 

हे ही वाचा : 

पंतप्रधानांकडून १०० रुपयांच्या नाण्याचे अनावरण; पहिल्यांदाच चलनावर भारत मातेचे चित्र!

संतापजनक! “महिला जमिनीवर बाळंत झाली, नर्स म्हणाली – ‘मजा आली का?’”

पीओकेमध्ये हिंसक आंदोलन; पाक सैन्याच्या गोळीबारात १२ ठार!

इलेक्ट्रॉनिक्स कंपोनंट मॅन्युफॅक्चरिंग योजनेला प्रचंड प्रतिसाद

 

पोलिसांच्या नोंदीनुसार, चेन्नईतील पोरूरजवळ ३९ आरएसएस सदस्यांना अटक करण्यात आली, कारण त्यांनी पूर्वपरवानगीशिवाय अय्यप्पंथंगल सरकारी उच्च माध्यमिक शाळेत गुरु पूजा आणि विशेष शाखा प्रशिक्षण सत्र आयोजित केले होते. दरम्यान, या अटकेमुळे स्टॅलिन सरकारवर टीका होत आहे.

 

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
296,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा