28 C
Mumbai
Wednesday, February 4, 2026
घरविशेषअरुणाचल प्रदेशात 14 हजार फुटांवर 'तिरंगा मार्च'

अरुणाचल प्रदेशात 14 हजार फुटांवर ‘तिरंगा मार्च’

Google News Follow

Related

स्वातंत्र्य दिनाच्या निमित्ताने अरुणाचल प्रदेशच्या तवांग जिल्ह्यात ऐतिहासिक तिरंगा मार्च आयोजित केला होता. यात सैन्याचे जवान आणि स्थानिक नागरिकांनी मिळून 14 हजार फूट उंचीवर तिरंगा झेंडा फडकवला.

या विशेष कार्यक्रमात गोरखा सैनिक, इतर सहभागी जवान, तसेच भारत-तिबेट सीमा पोलिस (आयटीबीपी) कर्मचाऱ्यांनी 100 मीटर लांब राष्ट्रीय ध्वज हातात घेतला आणि हिरव्यागार हिमालयीन कुरणांमधून पदयात्रा केली. त्यांच्या सोबत सुमारे 150 स्थानिक ग्रामीण, त्यात लहान मुले सहभागी झाले होते. कार्यक्रमात सहायक आयुक्त थुतान वांगचू यांच्या नेतृत्वाखाली नागरी प्रशासनाने स्थानिक ग्रामीणांचा सक्रिय सहभाग सुनिश्चित केला. याशिवाय, सारनाथ (वाराणसी, उत्तर प्रदेश) येथील केंद्रीय तिबेटी उच्च अध्ययन संस्थाचे विद्यार्थी आणि एक शिक्षक आपल्या देशभक्तीच्या मूळांशी संपर्क साधण्यासाठी या मार्चमध्ये सहभागी झाले.

‘तिरंगा मार्च’नंतर सर्व सहभागी सदस्यांनी ‘नो प्लास्टिक झोन’ स्वच्छता अभियानात भाग घेतला, परिसरातील कचरा गोळा केला आणि नाजूक हिमालयीन परिसंस्थेच्या संरक्षणाचा संदेश दिला. हा तिरंगा केवळ रंगांचे प्रतिनिधित्व करणारा नव्हता, तर एकतेचे प्रतीक देखील ठरला — जिथे सैनिक सीमा सुरक्षित ठेवत होते, ग्रामीण आपली संस्कृती जपत होते आणि प्रशासन पर्यावरणाच्या रक्षणासाठी पुढे येत होते.मुख्यमंत्री पेमा खांडू यांनी या उपक्रमाचे कौतुक करताना याला “देशभक्तीची खरी भावना आपल्या शिखरांवर” असे वर्णन केले.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
290,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा