मेलबर्नच्या पश्चिम उपनगरात झालेल्या चाकूबाजीच्या घटनेत दोन जणांचा मृत्यू झाला. पोलिसांनी या घटनेला लक्ष्यित हल्ला मानून तपास सुरू केला आहे. मेलबर्नपासून ३४ किमी पश्चिमेला असलेल्या कोबलबँक येथे शनिवारी रात्री साधारण ८ वाजता गंभीर घटनेची माहिती मिळाली. पोलिसांच्या माहितीनुसार, घटनास्थळी १२ वर्षांचा मुलगा गंभीर जखमी अवस्थेत सापडला. त्याला सीपीआर देण्यात आले, मात्र त्याचा मृत्यू झाला.
काही वेळानंतर, पोलिसांना जवळच्या रस्त्यावर १५ वर्षांचा युवक गंभीर जखमी अवस्थेत आढळला. त्याच्यावर उपचार करण्यात आले, पण त्याचाही मृत्यू झाला. घटनास्थळ सील करण्यात आले असून पोलिस अधिकारी मृत्यूचे नेमके कारण शोधण्यासाठी तपास करत आहेत. पोलिसांनी सांगितले की ही घटना लक्ष्यित हल्ला असल्याचे दिसत आहे.
हेही वाचा..
झारखंडमध्ये यावर्षी २४ नक्षलवादी ठार
यूपी डिफेन्स कॉरिडॉरला बळकटी देणार डीआरडीओ
पंजाब, हिमाचलच्या पुरग्रस्त भागांचा पंतप्रधान करणार दौरा
टायगर श्रॉफची ‘बागी ४’ नाही भावला
ही घटना अशा वेळी घडली आहे, जेव्हा काही दिवसांपूर्वी पश्चिम सिडनीतील एका रेल्वे स्थानकावर झालेल्या चाकूबाजीच्या घटनेत एका किशोरावर आरोप ठेवण्यात आला होता. ३ सप्टेंबर रोजी झालेल्या त्या घटनेत एक मुलगा गंभीर जखमी झाला होता आणि त्याला रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते. न्यू साऊथ वेल्स (NSW) राज्याच्या पोलिसांनी सांगितले की सोमवारी संध्याकाळी सुमारे ५:१५ वाजता मेरिलँड्स रेल्वे स्टेशनवर चाकूबाजीची घटना घडल्याची माहिती मिळाल्यावर आपत्कालीन सेवांना बोलावण्यात आले. हे स्टेशन सेंट्रल सिडनीपासून सुमारे २० किलोमीटर पश्चिम आहे.
१६ वर्षांच्या जखमी मुलाला घटनास्थळीच ॲम्ब्युलन्स पॅरामेडिक्सनी उपचार दिले आणि नंतर त्याला गंभीर अवस्थेत रुग्णालयात हलवण्यात आले. तपासकर्त्यांच्या मते, १६ वर्षांच्या त्या मुलाची दोन अनोळखी पुरुषांशी बोलणी झाली होती. त्यानंतर त्या दोघांनी त्याच्यावर हल्ला केला आणि तिथून पसार झाले.







