27 C
Mumbai
Friday, March 13, 2026
घरविशेषवॉन्टेड नक्षल नेता विक्रम गौडा चकमकीत ठार

वॉन्टेड नक्षल नेता विक्रम गौडा चकमकीत ठार

Google News Follow

Related

२० वर्षांहून अधिक काळ वॉन्टेड असलेला नक्षल नेता विक्रम गौडा हा सोमवारी कर्नाटकातील उडुपी जिल्ह्यातील कब्बिनाले जंगलात नक्षलविरोधी दल (ANF) सोबत झालेल्या चकमकीत ठार झाला. हे ऑपरेशन ANF द्वारे आयोजित केलेल्या कोम्बिंग सराव दरम्यान घडले.

सूत्रांनी सांगितले की, एएनएफ आणि उडुपी पोलिस कर्मचारी हेब्री तालुक्याजवळील एका ठिकाणी गेले होते की सुमारे पाच सशस्त्र माओवादी किराणा सामान गोळा करण्यासाठी आले आहेत. १३ वर्षांहून अधिक काळ उडुपी जिल्ह्यात ही पहिलीच चकमक घडली आहे. हेब्री पोलिस उपनिरीक्षक (एसआय) महेश टीएम यांनी पुष्टी केली की गौडा चकमकीत मारला गेला आहे.

हेही वाचा..

मतदानावेळी मुस्लिम महिलांचा बुरखा काढून तपास करू नये; सपाचे निवडणूक आयोगाला पत्र

आरबीआय गव्हर्नर शक्तीकांत दास यांना पुन्हा मुदतवाढ ?

स्वातंत्र्यवीर सावरकरांविषयी अवमानकारक वक्तव्य केल्याप्रकरणी राहुल गांधींना समन्स

सहा बांगलादेशी घुसखोरांना पकडले

मृत व्यक्तीचे नाव विक्रम गौडा असून तो हेब्री तालुक्यातील नद्रालू येथील कुडलू गावातील मोस्ट वाँटेड नक्षलवादी होता. या भागातील नक्षल चळवळीबाबत माहिती मिळाल्यावर एएनएफ पोलिसांच्या पथकाने सोमवारी रात्री उशिरा सशस्त्र कारवाई सुरू केली आणि नक्षलवाद्यांना लक्ष्य केले, असे अधिकाऱ्याने सांगितले.

गृहमंत्री जी परमेश्वरा यांच्या म्हणण्यानुसार, विक्रम गौडा नक्षल चळवळीतील एक प्रमुख होता आणि अनेक दशकांपासून तो फरार होता. दीर्घकाळ हवा असलेला नक्षलवादी नेता होता. ऑपरेशन दरम्यान त्याने पोलिस अधिकाऱ्यांवर गोळीबार केला. प्रत्युत्तरात त्याचा मृत्यू झाला.

 

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
298,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा